Tawi hili hapa yu, yuma ni heshima kubwa kupata mwaliko huu wa kurudi tena. Tulikuwa na wakati wa furaha sana safari ya mwisho tulipokuwa hapa, na alafu ninapofahamu nilikuwa nirudi tena ili nifanye nijisikie vizuri sana kusikia shuhuda hizo na maneno haya ya kupendeza kutoka kwa watu na kwa namna fulani na kutia moyo kidogo. Uh, Bili aliniambia kwamba yule ndugu kutoka Las Vegas aliyetaka mkutano kule kwenye lile tawi ni muone mara baada ya ibada kuisha hapa, tuna wakati ana, anasema kwamba tunaweza kupitia moja kwa moja katika Januari, kabla ya ule mkutano wa Phoenix, unaona kuja kuja Las Vegas, na kwa hiyo siku zote tulitaka kwenda kule nina, ndugu at Wilson alikuwa akikaa kule zamani sana, ama huenda akawa angali yuko kule. Naye aliniomba nije huku yeye na Dada Wilson sikupata nafasi, kwa hiyo labda huu utakuwa ndio wakati ambao ningeweza kuja. Hebu tumwoneni bilipo, ama ndugu Roy Borders, nafikiri yuko hapa mahali fulani. Mtu fulani alisema ndugu Roy alikuwa umu, ndugu Piero Lee ama yeyote wao wataweza kuwaambia, watupangie tu tareza sisi kuja. Sasa niliona wahudumu wengi hapa hivi punde, ambao ninafurahi sana kukutana na ndugu zangu lait, ningalikuwa na wakati kwenda nyumbani pamoja nanyi, maana ninajua mna mpishi bora sana aliyeko nchini. <laughs> Hilo ni sawa. Na sasa, ndugu Peri kweli ana mbili usiku wa leo, dhidi yake ana alama mbili dhidi yake. Sasa mojawapo ni kukata mikrofoni ile kule. <laughs> ambapo umepatikana na hatia ya jambo hilo, ndugu Peri, sidhani kwa kweli ulikuwa na hatia, bali uli nini, mtu fulani alikuwa akitaka kuzungumza. Hilo lilikuwa ni zuri, na kwa hiyo basi, tena yeye alitoka nje pale na alikuwa akizungumza akasema, yeye anamwambia ndugu Collin ama baadhi yao, kasema chakula cha jioni kilikuwa ni kizuri, lakini kasema, ninawaambia, kasema, mtu huyo hana budi kuwa ni mwespaniola ama chochote kile ama Meksiko, hiyo ilikuwa ni pilipili kali sana niliyopata kuonja. Akiendelea namna hiyo, naye alikuwa kizungumza na mpishi mkuu, akasema, mimi ndiye mpishi mkuu <laughs> hiyo ni Texas kwenu. <laughs> Tutamnyoosha hapa Arizona baada ya muda kidogo, sivyo? Kama kikaa karibu na sisi, ni vizuri sana kuwepo hapa. Nami ninafikiri hayo hayaelekei kama ni utani bali ni ucheshi, ambapo Bwana mwenyewe alikuwa na tabia ya ucheshi. Mwajua, alisema Herode, nende ni mkamwambie yule mbwea. Unaona <laughs> leo ninatoa natoa pepo, kesho nakamilika. Kwa hiyo yeye alikuwa na ucheshi mema, huo hautatudhuru, sidhani mara moja moja. Na sasa muda umeenda kidogo, na kwa kawaida mimi ninahubiri kwa kama saa nne. Kwa hiyo jambo hili, kwa kuwa ninajua heshima ya ndugu huyu na dada hapa, tawi hili tutafupisha hayo sasa sana usiku wa leo, na nini tu nilimwambia Terry nikasema, yeye alisema nini? Je, tuweke kanda masaa mawili? Nikasema, la Terry, hii ni dhidhifa. Nikasema kama tu dakika thelathini ama arobaini nitazungumza na watu juu ya jambo fulani, kwamba ningejaribu hata hivyo, kila wakati nikijua jambo hilo Nilipokuwa mvulana mdogo, watu walikuwa wakija kusikiliza kwa sababu nilikuwa mhubiri mvulana kijana mdogo tu mvulana, nao wangesema vema, Bili Branam, unajua yeye ni mtoto tu, kamwe hakupitia shuleni wala ana elimu. Nao wangekuja kusikiliza maneno yangu yasiyo ya, ya ufasaha, Kiingereza changu cha Kentucky, na na, kwa hiyo wao i zangu na iki na ote na pepa zangu ni kama mmoja wao. Mikutano hiyo hapa si muda mrefu uliopita ukasema sote tutasimama kuimba wimbo wa taifa. Nilisimama na kusema napenda masikani yangu huko mbali Kentucky. Hilo ndilo taifa pekee nililojua habari zake, kwa hiyo huo ulikuwa ndio wimbo wa taifa, ni ni juao mimi kwa hiyo. Sasa baada ya kupata umri zaidi, hata hivyo vyema, sisi anaingia, huna budi huwe na kitu fulani zaidi ya hicho, unaona. Tutachukua Paulo alisema, nilipokuwa mtoto nilinena kama mtoto na kuwaza kama mtoto unatenda kama mtoto, bali unapokuwa zaidi ndipo unaanza kutoka katika kupiga hatua zako kadha za kwanza na kuyumba yumba, na kuanguka, kisha unainuka na kujaribu tena. Alafu wewe, baada ya kitambo kidogo, unafikia ambapo unaweza kutembea sawa. Na hilo ndilo linalotupasa kufanya kama askari wa msalaba. Sasa wakati umewadia wa kutembea sawa moja kwa moja kupitia kwenye hiyo barabara kuu ya kwenda katika utukufu. Ninaamini kwamba tunaishi katika matukio ya mwisho ya historia ya ulimwengu huu. Hakika ninaamini ya kwamba kuja kwa Bwana kumekaribia, labda kuliko tunavyodhania. Kwa hiyo sasa, kwa yapata tu dakika thelathini za muda wenu, ama chochote kile, ningetaka kuwakumbusha andiko ambalo ningetaka kutumia kwa ajili ya somo na, uh, na kurejea kwa mengine zaidi hapa uh, uh, nikiwa nimeketi nyumbani hivi majuzi nilikuwa nikiwazia juu ya wazo hili, ndipo nikawazia vema. Sijui, nikizungumza kutoka kwenye maandiko haya yote, nitachukua tu sehemu yake, na kwa ajili tu ya ibada hizo ndogo tu kama tutakazokuwa nazo usiku wa leo, nataka kusema jambo moja. Wakati mnafungua zaburi kifungu cha, cha kwanza, Zaburi ishirini na saba, ninataka vifungu vya kwanza vitani kusoma ningetaka kusema jambo hili kuhusu matawi haya ya wafanyabiashara ya wafanyabiashara wa Full Gospel. Uh, ndugu yangu Peri alikuwa akizungumza kuhusu vitabu na kadhalika na vitabu vipya walivyo navyo. Ni wangapi wanaokumbuka wakati tulipokuwa na kanda na nikahubiri hapa Phoenix katika mmoja wapo ya ile mikutano kuhusu mabwana, ni wakati gani? Sasa huo ulikuwa ndio mwanzo wa kitabu hicho. Unaona, wakati ni nini? Jambo hili lilipotukia, kuna kuthibitishwa kwingi sana kwa mambo ya kiroho ya neno la Mungu lililoandikwa la wakati huu. Lazima kitu fulani kinatukaribia sasa. Sisi tuna nini tu? Ni dhahiri mno mambo ambayo ni nini. Lingekuwa ni jambo la kushangaza sana kwako kukufahamisha yale ambayo yanatukia hasa. Wengi wenu wageni, labda mnawasikia watu hawa wakisimama na kufanya kutoa matamshi haya kuhusu ujumbe wa wakati huu na kadhalika, kile wanachomaanisha ni ile ahadi ya Mungu ya wakati huu ambayo aliahidi yale yeye angefanya nasi, tunamuona akithibitisha kimaandiko barabara bara kabisa, yale aliyosema angefanya namna hiyo hiyo, yalitabiriwa yanatimia kikamilifu kabisa, kila wakati, kwa maana ni Mungu anayesema jambo hilo. Kama mtu fulani asijali, yeye ya alikuwa ni nani, angejaribu kufanya ubashiri wa namna hiyo. Kuna nafasi moja katika milioni kumi. Kama mtu alikwambia jambo fulani lingetukia linge lingetukia wakati fulani, moja katika milioni kumi, na alafu mahali lingetukia pangekuwa na kama nafasi moja kutoka katika milioni mia moja, na tena wakati lingetukia, inaendelea na kuendelea na jinsi litakavyotukia na vile litakavyotukia na kadhalika, haiwezi kukisiwa. Tunapoliona ikiwa kamilifu ka hivi kila mara na kila wakati, basi ni Mungu. Ndipo tunarudi moja kwa moja kwenye maandiko. Linaweza kuonekana ni la kigeni kwetu, lakini tunageuka moja kwa moja kwenye maandiko bila hata ya kujua tuangalie wapi. Ndipo Roho Mtakatifu analeta na kuliunganisha neno lote pamoja, linafanya picha hapo ya kutuonyesha sasa tunayoishi. Tunabadilisha vipindi vya wakati, tuko tuko kwenye kona ni rahisi, wakati mtu anapokata kona ya fundi mwashi wa matofali, anapokata kona huanzia e, kila mtu anaweka matofali moja kwa moja katika safu ile ile kama vile madhehebu fulani yanavyoanza na kuanza kuvirindika kwenye safu. Hilo ni sawa, lakini unapofikia kona hizo ambapo inakubidi kurudi upande huo mwingine. Sasa Mungu ajengi ukuta, anajenga nyumba, unaona, na kuna mikato mingi, mingi na kona nyingi ambazo amebashiri hapa katika Biblia na hiyo mikato. Mtu yeyote angeweza kujaribu kupiga kona, lakini haina budi iwe ni kulingana na mchoro, kama sivyo itabidi ibomolewe tena. Kwa hiyo tu- tunamtukuza Mungu kwa wema wake na ushirika wenu ninyi watu na milango iliyofunguliwa ambayo Bwana ametupa na kupitia kwa hawa wafanyabiashara. Daima nimeshikilia ya kwamba si uh, sikuamini katika, ninaamini katika watu, katika madhehebu, bali sina wakati mwingi wa kuyaonya uh, madhehebu kwa maana kila moja hujizungushia ukuta na na ni kama tu ininaamini ni, ni, ni ule msemo e, mdogo ndugu David kuhusu wakati alipokuwa akifuga bata wachache, akasema mto ulifurika, ndipo na kila bata wajua walitaka ushirika wao kwa wao. Wasingeweza kufanya jambo hilo, kwa maana wote walikuwa wamezungushiwa ukuta, lakini wakati maji yalipofurika sana, yaliwaelesha tu hao bata, wakatoka kwenye hicho kizimba. Kwa hiyo na nafikiri hiyo ndiyo njia ya kufanya jambo hilo. Ni maji yanafurika, mnaonana Nasi tunaweza kutoka kwenye kizimba na, na kufanya ushirika mmoja kwa mwingine. Unajua, tuwe na upendo halisi wa Kristo mioyoni mwetu. Na shirika hili la wafanyabiashara wa Full Gospel limekuwa oasis kwangu, kwa maana mara nyingi nina ndugu ndugu wazuri katika nadhani kila madhehebu niliyowahi kukutana nayo wa Wabaptisti, Wapentekoste, ni nini namna zote mbalimbali za Kipentekoste, kanisa la Mungu na Wanazarayo, wa Pilgrim Holiness, ndugu wazuri kila mahali, lakini mara nyingi hawawezi kuniruhusu nikae katika kundi lao kwa sababu, unaona si kwamba hawaamini huu, lakini unaona, ungewakatilia mbali na madhehebu yao, na unapofanya hivyo bila shaka hilo hilo linasababisha jambo hilo. Hapa si muda mrefu uliopita kulikuwako na ndugu wa kimethodisti aliyenijia. Sitataja jina lake, mtu mzuri alikuwa akiandika tasnifu juu ya uponyaji wa kiungu, naye akanijia tupate kuzungumza. Tuliketi tukazungumza kidogo, akasema, neno tulilo nalo tu dhidi yako wewe, daima unashikamana wakati wote na hao wa Pentecost. Akasema, basi hebu kanisa la Methodist liudhamini nitakuja. Hilo hilo lilikuwa ni kitu kingine, unaona. Akasema, vema, bila shaka mimi, mimi si kanisa la Methodist. Mimi ni wao tu. Nikasema hivyo ndivyo ilivyo. Unaona, hao ndio Wapentekoste, ndio wanaofungua milango yao. Unaona, hao ndio ninaoweza kuwafikia, na wote watakaofungua, mbona tu uko tayari kuingia, kama vile yeye alivyosema katika Ufunuo sura ya tatu alisema, nasimama mlangoni na kubisha, kama mtu yeyote akifungua mlango nitaingia na nitakula na huyo. Alikuwa ni Yesu, sisi sote tuwajua huyo alikuwa ni Kristo, naye ni Neno. Hiyo ni kweli, yeye ni Neno. Na kwa hiyo shirika la wafanyabiashara wa injili yote limekuwa ni wawasisi ambapo tunaweza kukusanyika pamoja. Hakuna makanisa yanayolidhamini au wote kwa jumla ni watu walio nje ya makanisa, nasi tunakusanyika na kushiriki ulimwenguni kote kila mahali, na mimi nimesaidia kuanzisha matawi mengi mengi sana kote ulimwenguni ya wafanyabiashara wa Full Gospel. Ninashukuru kwa ajili ya nafasi hiyo niliyopewa. Huko wafanye biashara wataidhamini, halafu makanisa yote wa, wanataka kuja. Hata hivyo lakini, basi sitaki kama kujaribu kumvuta mtu kutoka katika kanisa lao. Ka tu mumo humo kanisani mwako na ueneze nuru. Unaona, uwe Mkristo alisi, mchungaji wako atakuthamini. Mtakatifu alisi, mwaminifu na wakweli. Mtu yeyote anayemwamini Mungu atamthamini mtu kama huyo. Naam, sasa ninamshukuru ndugu huyu hapa, Uh, na mkewe na tawi hili kwa ajili ya nafasi hii, na naomba tawi hili likuwe Baraka za Mungu na zikae juu yake na liwe chombo katika mikono ya Mungu lipate kuokoa mamia na mamia ya watu kabla ya kuja kwa Bwana. Na ninyi matawi haya mengine yote, ama wawakilishi hapa kutoka kwenye hayo matawi, katika kitabu cha Zaburi. Sasa ninataka kuzungumza juu ya somo la ajabu sasa sana usiku wa leo, kwa muda kidogo tu, nina maandiko machache yaliyoandikwa hapa na nilifikiri labda kwamba usiku wa leo nilikuwa nikitaka kuzungumzia jambo tofauti, lakini naona wakati unaenda mbora. Sikutaka kuchelewa kiasi hicho, kwa hiyo nilifungua tu hapa nikapata maandiko mengine machache, na mimi ninataka kuzungumza juu ya somo la unyakuo. Unaona, sasa tunaamini ya kwamba kutakuweko na unyakuo. Wakristo wote wanaamini jambo hilo. Hiyo ni kusema wasomaji wa, wa Biblia wanaamini ya kwamba kutakuwako na kunyakuliwa na sasa kusoma kwa ajili ya eh, kuweka msingi, tutasoma zaburi ya eh, ishirini na tano uh, uh, nina maanisha thamani, zaburi ya ishirini na uh, saba, kifungu cha kwanza hadi cha tano. Bwana ni nuru yangu na wokovu wangu, ni mwogope nani? Bwana ni ngome ya uzima wangu, ni mhofu nani? watenda mabaya waliponikaribia, wanili nyama yangu, watesi wangu na adui zangu, wanajikwaa wakaanguka. Jeshi lijapojipanga kupigana nami, moyo wangu hautaogopa, vita vijaponitokea, hata hapo nitatumaini neno moja nimelitaka kwa Bwana nalo ndilo nitakalolitafuta, kwamba nikae nyumbani mwa Bwana siku zote za maisha yangu, ni utazame uzuri wa Bwana na kutaka hekaluni mwake, mradi atanisitiri bandani mwake siku ya mabaya, atanisitiri katika sitare ya hema yake na kuniinua juu ya mwamba. Bwana na aongeze baraka zake katika kusoma huko kwa neno lake. Sasa leo tukizungumza juu ya somo hili na sasa, huenda baadhi yenu mkatofautiana na njia inazoziendea, lakini ni wangapi hapa ndani wanaoamini kwamba Biblia inafundisha kutakuwa na kunyakuliwa kwa kanisa? Naam bwana, hiyo ni kweli kabisa kuamishwa kwa, kwa kanisa. Kama wewe ni Methodisti, Mbaptisti, Mpresbiteri ama chochote ulicho, Mpentekoste, kutakuwako na kuhamishwa. Nami ninafikiri katika kuzungumza, mimi mimi sijaribu tu kusimama hapa kusema jambo fulani ambalo ninafikiria litawafurahisha watu, sijawa na hatia ya jambo no? Hilo ninataka kusimama hapa na kusema jambo fulani ninavyoongozwa kulisema, ninalofikiri litakuwa msaada kwenu jambo fulani ambalo lingeendeleza uhusiano wenu na Mungu kama wewe ni Mkristo, na kama wewe si Mkristo, likufanye ujionee aibu sana, hata utakuwa Mkristo. Na hilo ndilo kusudi ambalo daima nimejaribu kupanga mawazo yangu kama vile ambavyo Bwana angeniongoza. Sasa tumeonywa kwamba fundisho la jambo hili katika siku za mwisho litadhiakiwa li Mkiweza, hebu natusome tu jambo hilo kwa dakika moja tu, liko katika eh, Petro wa pili mlango wa tatu. Hebu natusome jambo hili muda kidogo tu, mlango wa tatu na kifungu cha tatu na cha nne. Hebu natuone hili kama sio kweli. Mkijua kwanza neno hili ya kwamba katika siku za mwisho watakuja na dhihaka zao watu wenye kudhihaki wafuatao tamaa zao wenyewe na kusema, iko wapi ahadi ile ya kuja kwake tangu hapo babu zetu walipolala, vitu vyote vinakaa hali hiyo hiyo tangu mwanzo wa kuumbwa. Maana hufumba macho yao wasione neno hili ya kuwa zilikuwako mbingu tangu zamani, na nchi pia imefanyizwa kutoka katika maji na ndani ya ma... na ndani ya maji kwa, man... kwa neno la Mungu. Kwa hiyo dunia ile ya wakati ule iligarikishwa na maji ikaangamia. Sasa tunaona ya kwamba sababu ya swala hili kunurishwa sana ni kwa sababu nabii hapa amesema ya kwamba katika siku hizi za mwisho hawa wenye kudhihaki wangekuja wakisema mambo haya. Unaona, imebashiriwa sababu ya watu kufanya yale wanayofanya leo. Mbona bila shaka mtu unatarajia jambo hilo, kwa sababu Biblia ilisema hivyo, katika siku za mwisho watakuwa wakaidi, wenye kujivuna, wapenda wanasa kuliko kumpenda Mungu, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia, wasiopenda mema, wenye mfano wa utauwa na wakikana nguvu zake, hao nao ujepushe nao. Je, tunaweza kutazamia uigaji wa ukweli? Bila shaka wakati Musa aliposhuka kwenda Misri kuwakomboa wana wa Israeli akiwa na fimbo tu mkononi mwake kwa ajili ya uthibitisho, akiwa na Mungu wa mbinguni nyuma yake, alifanya muujiza, kulitokea waigaji nyuma yake wakifanya jambo lile lile alilofanya. Unaona. Sasa wao walifuata baada ya yeye kufanya muujiza huo kwanza, ndipo wakakaribia, kwa maana walikuwa wakiiga yale aliyofanya, wakiiga kitu cha kwanza. Tunaona jambo hilo, na sasa unasema kama hiyo ilikuwa ni katika siku za Musa, lakini maandiko yayo hayo yanasema ya kwamba watakuja tena katika siku za mwisho. Kama vile Yan na Yambe walivyoshindana na Musa, vivyo hivyo watu hawa walioharibikiwa na akili zao kuhusu ile kweli. Unaona uigaji, kila namna ya mambo ili kuwavuruga watu na alafu, basi kama kunyakuliwa huku ambako kutatukia, na kitu chochote ambacho Mungu alicho nacho katika njia ya neno lake, daima kuna kitu fulani kinachokuja kukivuruga hicho. Kama wanaweza ni ni, ni kusudi la shetani kufanya jambo hilo, kama vile ndugu hapa kutoka kwenye ule mkutano huko Las Vegas alivyosema. Shetani alisema ulimwengu ulikuwa ni uh, milki yake na na hayo yakiwa ndio makao yake makuu huko juu Ninajua ya kwamba shetani ndiye mungu wa ulimwengu huu, kila taifa chini ya mbingu inatawaliwa naye. Hiyo ni kweli kabisa, dunia hii ni mali ya shetani, lakini Yesu ataichukua. Ye aliitoa kwake siku moja na ye akaikataa Lakini yeye alisema, maana alijua angeirithi katika wakati ujao wenye kudhi yake. Eh, hebu natuchukue kwa muda mfupi neno hilo moja kabla hatujaenda eh, mbele zaidi. Wenye kudhi yake, nilikuwa nikisoma gazeti fulani yapata majuma mawili yaliyopita huku Tucson, ambako mwanamume fulani Mwingereza kutoka Uingereza alikuwa ametoa tamshi fulani, liko kwenye kichwa cha gazeti ya kwamba kule kusulubishwa kwa bwana wetu Yesu Kristo kulikuwa ni njama tu kati ya Pilato na Yesu, ya kwamba yeye alikuja kujifanya kujifanya tu kitu fulani. Wala kuna namna ambapo tungaliweza kuwakanushia hilo, kwa kuwa mambo yote ya Mungu yanapaswa kupokewa kwa imani, hatuna budi kuamini jambo hilo. Sasa yeye aliendelea kutoa maelezo jinsi jambo hilo lingeweza kutendeka. Hapa si muda mrefu uliopita, katika taifa hilo kuu London, huko Uingereza hasa, ambako kwamba John Wesley na Charles na wengi wa hao wahubiri mashuhuri wa siku za mwanzoni, Spurgeon na hao wengine, walikuwa wa u... wamehubiri injili kwenye masoko ya ma... ya majani ya ng'ombe yaliyokaushwa na kila mahali kule. Waliukataa ujumbe huo wa siku zao, na basi angalia jinsi walivyo siku hizi. Huko ndiko ndugu Williams na hao wengine waliko usiku wa leo. Ni moja ya nchi zenye maadili machafu sana ulimwenguni. Nimesafiri kila mahali ulimwenguni, bali sijui kitu chochote cha haramu kama kama kama Uingereza. Ni Billy Graham alisema jambo lile lile. Mbona ilimbidi kumuondoa kumwondoa mkewe kutoka kwenye zile bustani, jinsi ma, ma, ma, matendo ya kati ya wanaume na wanawake ilivyokuwa yakiendelea hadharani katika hizo bustani ilipokuwa kule, sijawahi kuona jambo lolote lingeweza li kuvunja moyo wa mtu zaidi ya mambo yaliyokuwa yakiendelea huko Uingereza, ambayo ilikuwa na nafasi na wakati mmoja iliongoza ulimwengu katika yale matengenezo. Inaonyesha tu jinsi inavyoweza kuanguka. Lakini unaona kile kinachosababisha jambo hilo, ujumbe uliotangazwa wakati huo. Waingereza wanajaribu kushikilia ujumbe ule kwa leo, huo hautafaa kitu. Leo hautafaa kitu. Ingewezekanaje vipi kama Musa angalikuja na kuleta ujumbe wa Nuhu tutajenga safina na kuifanya iele katika Naili, haungefaa kitu, na wala ujumbe wa Yesu haungefaa kwa Musa, na wala ujumbe wa Wesley hautafaa wakati wa Lutha au Wesley, ujumbe wa Lutha na vinginevyo. Na leo sisi, matengenezo yetu makuu ya mwisho yalikuwa ni Pentekoste, na leo tunatoka kwenye hayo. Wala ujumbe wa kipentekoste hautachanganyikana na huu, kwa maana ni siku nyingine. Lote ni neno la Mungu, bali linajengwa kama vile miguu mikono ikija juu, inaumba bibi harusi kwa ajili ya nyakuliwa. Unaona hali hali hali, watu hao watu kutoka nyuma waliishi katika ujumbe wao wote, watatoka ambao walikuwa katika bibi harusi, kama tu vile uwayo ukipitia katika ubua wa ngano, lile ganda. Lakini ngano inajiumba yenyewe kama punje ya ngano iliyoanguka ardhini. Hapa si muda mrefu uliopita, nilikuwa nikisoma kitabu ambacho mjerumani fulani aliandika na ukosoaji. Alisema, miongoni mwa nani wote, mwa washupavu wote wa dini ulimwenguni William Gana mwana wazidi wote, akasema mbora yesi kitu, ila yeye ni mchawi, anafanya mambo haya. Unaona, mtu huyo akiwa hana habari na labu basi mtu huyo alikuwa mkosoaji, hata hakumwamini Mungu. Alisema Mungu ambaye angeketi katika zile nyakati za giza akunje mikono yake juu ya tumbo lake na kulicheka kundi la Wakristo wakiwa ni akina mama na wanafunzi wake mwenyewe, walivyodhaniwa mama wakiwa na watoto wadogo, na kadhalika na kuacha simba wawale na wala asinue hata mkono. Unaona mahali ambapo akili za kimwili, ambapo elimu na kadhalika haiwezi kushika lile ono hiyo punje ya ngano ilibidi ianguke ardhini, kama tu vile ilivyombidi Yesu kuanguka apate kufufuka tena. Vivyo hivyo ilibidi kanisa la, kip, la Pentecoste lianguke, ilibidi, ilibidi lianguke ardhini hizo nyakati za giza. Ngano yoyote ambayo punje yoyote inayoingia ardhini haina budi kukaa katika wakati huo wa giza ipate kuzaa. Lakini ilianza kuchepua katika Martin Luther, ikapitia kwa Wesley, ikatoka ikaingia katika Pentecoste. Sasa inaingia inatoka, inaingia katika punje, na sasa mifumo ya kimadhehebu walioacha nyuma, hiyo ni mabua, hizo tu hauna budi kuteketezwa kwa moto huo mfumo wa kimadhehebu. Lakini punje halisi ya ngano iliyotoka katika kila mmoja ya hayo matengenezo itatwaliwa katika bibi harusi yote, kwa jumla itamfanyiza yule bibi harusi. Sasa tunaona katika Uingereza kule waliigiza kule kusulubishwa, si muda mrefu uliopita, kundi la watu hao, hizo nini ndefu, vijana wadogo wenye hizo nywele ndefu na kadhalika, wakipiga mayowe, wakimwita Yesu dadi oye, oh yeah, na ufuzi wote. Ni uchafu jinsi gani! Sasa unasema huku ni London Uingereza. Angalia kilichokuwa gazetini juma lililopita hapa Marekani. Daktari fulani mashuhuri wa theolojia kutoka katika shule nzuri alisema ya kwamba kule kusulubiwa kulikuwa ni kwa bandia. Alisema ya kwamba Yesu alijaribu tu kujifanya namna hiyo, ya kwamba alikuwa amekunywa mmea huu aina ya tunguja, na tunaona hilo katika mwanzo, ambapo linatajwa ni mmea kama bangi ama kitu kama hicho unapatikana katika nchi za huko mashariki, na kama ukiunywa utakufanya ulale, labda na huko kama mtu aliyekufa, unaanguka ghafla kila kitu kwa muda wa siku mbili au utatu mfululizo. Alisema wale wakati ulipompa yeye siki na mnyongo, inawezekana kabisa kwamba hayo yalikuwa ni majani ya tunguja. Nao walipofanya hivyo, walipompa wali ayo, basi alizimia kana kwamba alikuwa amekufa. Wakamweka kaburini, nao wakamlaza mle. Na baada ya siku mbili ama tatu, bila shaka, waliporudi basi, yeye alikuwa ameamka tena, alikuwa amejirudia. Kasema alienda huko India, akafa mahali fulani kifo cha kawaida akijaribu kuiga dini kwanza, mkosoaji huyo. Hivi watu wana nini? Unaona ni siku hii tu tunayoishi wenye kudhiaki unaona? Siku ya kutimiza unabii. Mungu aligawa neno lake kwa kila wakati na kila mmoja kwa nyakati hizo, unapaswa kudhihirisha jambo hilo, na pia aliwachagua watu tangu zamani kwa ajili ya wakati huo kutimiza neno hilo. Kila alipolipangia neno lake, yeye alimchagua mtu fulani kwa ajili ya hilo. Alipoupangia wakati wa Musa, alimchagua Musa kwa ajili yake. Alipopanga kipindi fulani cha kuzaliwa kwa mwana wa Mungu, alimchagua yeye kwa ajili ya yake. Kila wakati yeye alimchagua mtu wake, alichaguliwa tangu zamani kama Biblia ilivyosema hakuna kama Mungu. Hawana kikomo, mwenyezi, mwenye nguvu zote, aliyeko kila mahali, anayejua yote. Mbona ye alijua mambo yote tangu mwanzo. Kwa hiyo alijua kuna kitu kilichotoka mahali pake. Sisi tu ndio tunaofikiri mambo yako hivyo kila kitu kinaenda rejea huko nyuma katika neno lake, na tuone yale anayofanya, ndipo tutakuwa na ufahamu. Sasa hebu wazia tu, jambo la kwanza, kama muhudumu huyo angetumia akili wakati walipoweka siki hiyo na nyongo mdomoni mwake, yeye aliitema kwanza, yeye hakuinywa. Unaona, ni wenye kudhiaki tu wanaoinuka. Jambo lingine, je, imekuwaje huyu Yesu wa Nazareti? Maisha yake yalilinganaje na kila unabii wa agano la kale? Ingiwezekanaje? Haingaliwezekana bila ya kuchaguliwa na Mungu. Maisha yake yalilingana na kila unabii wa Agano la Kale. Jambo lingine, kama hao wanafunzi walikuwa wamemwiga tu namna hiyo, kwa nini kila mmoja wao walifia imani? Na hata mtume Petro alisema, nigeuzeni kichwa changu juu chini, mimi sistahili kufa kama yeye, jinsi walivyomchukua Andrea na kumkingamisha kwenye msalaba. Hao kila mmoja wao alitia muhuri ushuhuda wake kwa damu yao wenyewe. Walimwamini na kumpenda na kutoa maisha yao kwa ajili yake. Kama yeye alikuwa ni mwongo, wangalipataje kufanya hivyo? Unaona, matumizi ya kiroho watu hawayapati. Hapa alikuwepo mtu mashuhuri. Si muda mrefu uliopita, rabbi fulani mashuhuri aliandika ya kwamba Musa alipokuwa akipitia kwenye bahari ya Shamu, akasema kwa kweli haikuwa ni maji maji, kama hayakufanya ukuta. Akasema jambo ni kwamba huko mwishoni mwa bahari ya chumvi kulikuwa na lundo la manyasi yaliyoshikamana na yakapitia kwenye hayo maji ya manyasi, manyasi ya majini, hamna, ma- maji humo, manyasi tu yaliyosongana, walipitia katika bahari ya, ya manyasi. Na makasisi wengi wanaamini jambo hilo wao na wanalikubali. Basi muda mrefu uliopita, wakati huyu mwana anga wa kwanza aliporuka juu alirudi, wala hakuwa amemwona Mungu kamwe. Hata hilo liligeuza msimamo wa hudumu wa walidhani Mungu aliishi huko juu mahali fulani, maili maili mia moja na hamsini kwenda juu. Mbona jamani, jinsi elimu na hekima ya ulimwengu huu imegeuza kanisa likawa makusanyiko ya matambara ya nguo za manyasi! Ni ni ni ni elimu na mfumo wa elimu sayansi na ustaarabu ni vya ibilisi, ni ustaarabu wa Ibilisi. Biblia ilisema hivyo, na ustaarabu wetu ujao hautakuwa na uhusiano wowote na ustaarabu huu hata kidogo, hauna uhusiano wowote nao hata kidogo. Utakuwa na ustaarabu wa tofauti. Katika ustaarabu huu na ulimwengu huu wa kisayansi tulio nao, sayansi zaidi, kadri tunavyokuwa wa kisayansi ndivyo tunavyoingia zaidi katika mambo ya mauti, mitego ya kuua na kila kitu katika ustaarabu ule, mti hakuta kuwako na mauti, hakuna magonjwa uzuni wala hakuna maumivu unaona, hakutakuwa una na chochote cha uo kule. Kwa hiyo ustaarabu huu itabidi uangamizwe, kwa maana ni waibilisi. Tunaona kwamba katika Mwanzo nne ya kwamba watu wa Kaini walianzisha ustaarabu, kujenga miji na majiji na kadhalika na zana za muziki, nao wakawa wana sayansi, ndipo hao watu wakazidi kwenda mbali na Mungu, hata hivyo wakiwa ni wakidini. Lakini wakati watu wa Seti walipotokea, walianza kuja kuliitia jina Bwana. Uh, aha, uh, nena kuhusu wenye hila. Uh, mimi siko hapa kumhudumu mtu yeyote kusema neno lolote juu ya kanisa, na kama wewe uko hapa na ni mshiriki wa kanisa hili sisemi jambo hili kukuhudi, maana kuna watu wengi wazuri kule kama tulivyo nao katika makanisa mengine. Lakini nilikuwa nikisoma huko Shirva Port Juma lilopita ambapo kanisa Katoliki ilitoa tamshi na tunaona mali ambapo wote wanaungana sasa kwenye baraza kula ekumeni na kadhalika, kutimiza kabisa kile Biblia ilichosema watafanya vile vile kabisa. Sasa tunaona ya kwamba wao walisema mbona Biblia baadhi ya waprotestanti wanataka kushikilia Biblia hiyo. Mbona akasema Biblia, Biblia, si kitu bali ni kitabu na ni historia. Kanisa nao hawakuwa nayo katika jinsi ya kitabu mpaka kama miaka mia mbili na hamsini iliyopita. Kanisa limekuwepo siku zote, akasema, ilikuwa ni kanisa, wala si Biblia, na Biblia ni historia tu ya yale kanisa liliyofanya. Ni uongo wa kijanja jinsi gani huo? mbona tumekuwa na biblia kwa miaka elfu tatu agano la kale liliandikwa katika maandiko kwa mamia na mamia ya miaka kabla ya kule kuja kwa kristo ni jambo la kijanja tu la ibilisi nasi tunaona katika siku hii wakati kudhi yake huku kubaya sana na kudhi yake biblia na kukazana na kuiondosha mungu hana budi kulihukumu kanisa kwa kitu fulani yawezi kuwa mwenye haki hawawezi kushuka kwenda kwenye barabara hii na kunikamata na kusema inaendesha mali thelathini kwa saa katika eneo la maili ishirini, isipokuwa pawe na kitu fulani pale cha kuniambia kwamba nimeruhusiwa tu kuendesha maili ishirini. Akina budi kuwepo na Mungu. Atalihukumu kanisa atawahukumu watu siku moja, tunajua jambo hilo. Kuna hukumu inayokuja kwa hiyo. Kama atalihukumu kwa kanisa Katoliki, ni kanisa Katoliki lipi? kama atalihukumu kwa Methodisti, la Kibaptisti limepotea. Akilihukumu kwa la umoja la uwili limepotea. Unaona, atalihukumu kwa kitu gani? Alisema atalihukumu kwa Kristo, na Kristo ni Neno. Kwa hiyo neno la Mungu ndilo Mungu atakalohukumia. Hapo mwanzo kulikuwako Neno, naye neno alikuwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno, neno, neno alifanyika mwili akakaa kwetu. Yeye yeah, yule jana leo na hata milele. Unaona, kwa hiyo atalihukumu kwa neno lake na sasa tunaona ya kwamba katika siku hii, wakati wanapojaribu kusukumia Biblia nje, nikubali kanisa, Biblia hatuitaki kanisa. Kwa hiyo wanaweza kufanya namna yoyote ya kanuni ya imani ama chochote kile na kutembea kwayo vema, kama nilivyokuwa nikizungumza hivi majuzi usiku huko Silverport, katika zile ule ushirika, wakati walipomuua yule mwana kondoo wa sadaka, kukupaswa kuwe na chachu miongoni mwao katika siku zote hizo saba. Hakuna chachu, hakuna mkate uliotiwa chachu, kila kitu kilipaswa kisiwe na chachu. Hiyo iliwa kuwakilisha zile nyakati saba za kanisa tunazopata kwenye kitabu hapa. Wala hakuna chacho hata nini, ni kitu fulani kuchanganya nalo. Nasi tunachanganya kanuni za imani na madhehebu na mambo mengine yote pamoja na neno, na bado tunajaribu kuliita kwamba ni neno. Hakuta kuweko na chacho katika siku zote hizo saba, na hata kile kinacholiwa leo usijaribu ukiweka mpaka kesho. Kiteketezeni kwa moto kabla kujapambazuka, kwa maana kuna ujumbe mpya unaokuja na jambo jipya. Unaona, kujaribu ukihifadhi. Lakini huo umekuwa ndio msimamo wa kanisa kabisa ufufu unatokea na muda si muda, namo miaka kama mitatu hivi wanaanzishia shirika juu yake, madhehebu yanazuka shirika fulani. Lakini umeona, huu umekuwa ukisambaa kwa miaka ishirini sasa, wala hakuna shirika lolote wala alita kuwako. Huu ni mwisho, ngano imeirudia ngano tena, ngano imeirudia punje yake tena, ganda imeachana nayo, na hiyo ngano haina budi kukaa kwenye uwepo wa jua ipate kuivishwa. Je, yes, si ni jambo la ajabu ya kwamba si muda mrefu uliopita huko kwenye pwani ya mashariki lile giza Lililofunika kote kote, hawakuwezi kufahamu jambo hilo. Umeme ulikatika kote huko Texas wiki jana, hawawezi kufahamu jambo hilo. Je, amtambua ya kwamba hiyo ni ishara? Hivi amjui ya kwamba mataifa yanavunjika? Israeli iko katika nchi ya wenyeji wake, na ishara hizi zinaonyesha ya kwamba tuko katika wakati wa mwisho. Wakati huo huo umeme unakatika. Je, hamjui hiyo ni ishara ambayo nabii na alisema? Naam, lakini itakuwa nuru namo wakati wa jioni, ya kwamba kutakuweko na nuru fulani itakayotokea katika wakati wa jioni, wakati giza tupu na kadhalika, itatokea jinsi inavyotokea sasa. Angalia tu jinsi umeme ulivyokatika. Hapa ndio kwanza aje hapa. Kumbukeni kule maskanini wakati hao ninyi mnakanda, ninaamini ninyi nyote mnazichukua. Jinsi ambavyo Bwana alionyesha pale siku ile maskanini, pale hasa ambapo hizo nyakati za kanisa zilipokuwa na jinsi ambavyo zingekuwa na mimi nilizichora kwenye ubao kule hizo nyakati za kanisa ambazo mnaziona hapa zimechorwa katika kitabu. Na kama huyo Roho Mtakatifu hakushuka katika nguzo kubwa ya moto na akaenda moja kwa moja nyuma pale ukutani na kuzichora, yeye mwenyewe wakati watu 300 au mia Inne walipokuwa wameketi wakiangalia, na mara papa alipoanza kuja huku mwezi wa namna fulani ukawa giza tupu, nao wakapiga picha zao jinsi ile ile zilivyochorwa pale jukwani. Sasa ya, yeye amefanya zi, ziara yake hapa tarehe kumi na tatu akapiga hatua kumi na tatu akawapa ushirika watu kumi na watatu kwa taifa ambalo ni namba kumi na tatu na giza tupo likiingia li kila mahali Je, hamoni mahali tulipo? Tuko katika wakati wa mwisho. Wenye kudhihaki watainuka katika siku za mwisho wakisema, hakuna tofauti katika wakati huu na wakati uliopita na wakati baba zetu walipolala la mauti. Lakini mtakapoona mambo haya yakianza kutukia, inuweni kichwa chenu, iweni tayari. Jambo fulani linaweza kutokea wakati wowote wa Kristo akija kuchukua kanisa lake. Sasa hao hawaamini hayo, kwa maana ni hiyo ni wao wow, wao hawatambui ya kwamba wao ndio wanaoyatimiza maandiko. Watu kwa kweli hawatambui jambo hilo. Wakifanya mambo haya na kusema mambo haya, wanatimiza maandiko jinsi kuhani mkuu Kayafa na makuhani hao wote katika siku hiyo waliomdhihaki na kumfanyia mzaa, hawakujua ya kwamba Mungu yeye yule ambaye walikuwa wakiimba habari zake, Mungu wangu mbona umeniacha, Zaburi ishirini na mbili mikono yangu na miguu yangu waliitoboa, wakiimba hayo hekaluni na huku yeye anakufa pale nje msalabani. Hawakujua hata kidogo walikuwa wanafanya jambo hilo. Hata Yesu aliomba, baba wa wasamehe, hawajui watendalo, kwa sababu kwa kweli walikuwa wamebashiriwa na maandiko kuwa vipofu Hivi mlijua kanisa la Kiprotestanti na la Katoliki limebashiriwa katika siku za mwisho kuwa kipofu, jambo lile lile katika maandiko, huku Kristo akiwa nje akijaribu kuingia ndani, kwa sababu unasema mimi ni tajiri wala sina haja ya kitu, hujui ya kuwa uuwewe umnyonge maskini, mwenye mashaka, uchi na kipofu, wala ujui. Ufunuo tatu. Haya basi, wamerudi kwenye upofu tena, wakikanyaga vitu vya Mungu kana kwamba wao hivyo havikumaanisha kitu kwao kuvivia yake na kuvifanyia mzaa. Hivyo ndivyo Biblia ilivyosema, lakini kwa kanisa bibi harusi, kunyakuliwa ni ufunuo kwake, kumefunuliwa kwake kwamba huo ufunuo bibi harusi wa kweli wa Kristo atakuwa akingojea ufunuo huo wa kunyakuliwa. Sasa ni ufunuo, kwa maana ufunuo ni imani. Huwezi kuwa na ufunuo bila huo kuwa imani. Imani ni ufunuo kwa maana ni jambo fulani lililofunuliwa kwako. Imani ni ufunuo. Imani ni kitu fulani ambacho kimefunuliwa kama ilivyokuwa kwa Ibrahimu ambaye aliweza kuita kitu chochote kilichokuwa kinyume cha yale aliyokuwa amefunuliwa kana kwamba akikuwa hivyo. Sasa imani hiyo, ndivyo imani ilivyo, ni ufunuo wa Mungu. Kanisa limejengwa juu ya ufunuo, mwili wote mzima. Hapo majuma machache iliyopita nilikuwa nikizungumza na mhudumu mbaptisti mzuri. Alikuja kujadiliana nami. Alisema, ninakupenda kama mwanadamu, lakini kasema wewe umechanganyikiwa kabisa. Nikasema, basi ninaomba unisaidie kuniweka sawa. Akasema kwa maandiko, akasema hatutaweza kama ndugu Branham kukubaliana katika maandiko haya mpaka tutakapoweka kila neno juu ya neno juu ya neno likubaliane na Kiyunani na kadhalika. Nikasema, lo, Bwana, unajua vema zaidi kuliko hilo. Nikasema hata katika lile baraza la Nikea huko nyuma kabisa, umbali huo, miaka 300 tangu kifo cha Kristo, wao walikuwa wangali wana jiana kwamba ni mwanachuoni gani wa Kiunani alikuwa sahihi. Huwezi kujua, ni ufunuo. Jambo hilo lote ni ufu Akasema, mimi siwezi kukubali ufunuo. Nikasema, basi unawezaje kumkubali Kristo? Akasema, mbona Biblia ilisema yeye amwaminie ye, ni Yesu Kristo yuna uzima milele. Nikasema, hiyo ni kweli, inasema pia kwamba hakuna mtu anayeweza kukiri Yesu ni Kristo ila tu kwa ufunuo wa Roho Mtakatifu ambao mtu huyo amefunuliwa. Unaona, haya basi linarudi nyuma tena moja kwa moja, linarudi moja kwa moja kwenye ufunuo, linapaswa kufunuliwa katika Biblia. Kaini na Habili hawakuwa na Biblia ya kusoma, lakini ilifunuliwa kwa Habili kwa imani ambayo ni ufunuo. Habili alimtolea Mungu dhabihu iliyo bora zaidi kuliko ile ya Kaini, ambapo Mungu ali alishuhudia kwamba alikuwa mwenye haki. Yesu alipoulizwa hapa Mathayo 16 17 na 18, hatuna wakati wa kusoma, lakini kama ukitaka kuliandika, yeye alisema watu husema kwamba mimi mwana wa Adamu ni nani? Mmoja wao alisema wewe ni Musa, Elia ama kadhalika. Yeye akasema, lakini ninyi mnasema kwamba mimi ni nani? Akasema, wewe ndiwe Kristo, mwana wa Mungu aliye hai. Akasema, heri wewe Simoni mwana wa Yona, kwa kuwa mwili na damu haziko kufunulia hili, Baba yangu aliye mbinguni amekufunulia hili juu ya mwamba huu, ufunuo wa kiroho wa Mungu ni nani, kwamba Yesu ni nani? Naye ni ufunuo wa Mungu, Mungu aliyefanyika mwili na kufunuliwa kwa ulimwengu. Yeye alikuwa katika ulimwengu, Mungu alikuwa katika Kristo akiupatanisha ulimwengu kwa nafsi yake, akifunua jinsi Mungu alivyokuwa katika mwili wa nyama. Wewe ndiwe Kristo mtio mafuta, mwana wa Mungu. Yeye akasema mwili na damu hazikukufunulia hili kamwe, bali baba yangu aliye mbinguni amekufunulia hili, juu ya mwamba huu ni nitalijenga kanisa langu, ufunuo wa neno katika majira yake nitalijenga kanisa langu, na milango ya kuzimu haiwezi kulishinda. Kitabu cha ufunuo ndicho kitabu cha mwisho cha Biblia. Kimetiwa muhuri kwa wasioamini humo ndani. Biblia inasema katika mlango wa ishirini na mbili, yeyote atakayeondoa neno moja kutoka kwake ama kuongeza neno moja kwake, mimi nitamondolea sehemu yake kutoka katika kitabu cha uzima. Tunatambua ya kwamba basi hicho kwa jumla kitolewa kwa waaminio, na kinafungua kitabu cha ufunuo na kufunua kwamba mwandishi wa kitabu hiki kizima ni nani. Yeye, yeah, yeah, anaonekana kama alfa na omega, tangu mwanzo hadi ufunuo. Yesu Kristo, yeye yeah, yule moja kwa moja moja katika kitabu kizima, naye anafunua siri nzima ya utu wake na mipango yake kwa ajili ya nyakati zake za kanisa ambazo zinakuja, nayo ilifungwa mle ndani kwa mihuri saba. Sasa kitabu hiki kiliandikwa, lakini basi, kumbuka kilitiwa muhuri kwa mihuri saba, na mihuri hii saba haikuwa ifunguliwe Ufunuo kumi hadi kule kutangaza kwa yule malaika wa mwisho wa mwanadamu hapa duniani Ufunuo kumi saba. Unaona, na katika siku za kutangazwa kwa ujumbe wa malaika wa mwisho malaika wa saba, siri ya Mungu itatimia katika wakati huo hiyo, na huo ndiyo wakati tunaoishi. Sote tunajua tunaishi katika wakati wa Laodikia, kama hakuta kuwa na wakati mwingine zaidi, haiwezekani. Kwa hiyo tunaishi katika wakati wa Laodikia, na hii mihuri saba ambayo imeshikilia kitabu hicho ni siri kwa watu inapaswa kufunguliwa katika siku hiyo, hivyo ndivyo alivyoahidi. Sasa haitakuwa ni jambo lolote nje ya neno, kwa kuwa huwezi kuongeza kwenye neno wala kutoa kutoka kwenye neno, halina budi kudumu neno daima. Lakini ule ufunuo utafunua kweli yake kwamba ni nini, kuifanya ikubaliane na maandiko hayo mengine, ndipo Mungu anathibitisha kwamba jambo hilo ni kweli. Unaona, Mungu hahitaji mfasiri yeyote, yeye ndiye anayejifasiria. Yeye hujifasiria mwenyewe kwa kutimiza mambo ambayo yeye alisema yangetimia. Kama, kama vile hapo mwanzo yeye alisema iwe nuru na nuru ikawa. Hilo halihitaji fasiri yoyote, lilithibitishwa sasa. Yeye aliahidi mambo fulani fulani katika siku hii ya mwisho katika maandiko mora, ndio hayo hapo. Hivyo ndivyo Yesu alivyokuwa mwana wa Mungu. Yeye aliahidi kumtuma wakati alipokuwa hapa duniani katika siku zake, na watu nao watu hawakoweza kumwamini yeye. Alisema, yachunguzeni maandiko kwa kuwa ndani yake mnafikiri mna uzima wa milele na hiyo ndiyo yanayonishuhudia mimi. Kama sizitendi kazi za baba yangu basi msiniamini mimi, lakini kama hamwezi kuniamini mimi, amirini kazi nizifanyazo, maana zinashuhudia kwamba mimi ni nani. Tena basi, katika wakati wa Wesley, kazi alizofanya zilishuhudia kwamba yeye alikuwa ni nani. Katika wakati wa Luther, kwenye yale matengenezo mbona hakika zilishuhudia kwamba yeye alikuwa ni nani. Katika siku za wa, wa Pentecoste kule kurudishwa kwa karama, kurudishwa kwa karama kwa lugha na kutoa pepo na karama mbona ilishuhudia. Hakukuwa ako na utani juu ya jambo hilo. Watu walisema wakati jambo hili lilipozuka mara ya ya kwanza, nilisoma vitabu juu ya historia ya Pentecoste, walisema hauwezi kudumu muda mrefu, utazima ungali, unalipuka moto. Kwa nini? Ni kwa sababu hautaweza kama kuuzima. Mungu alisema utakuwako, ni ile sehemu ya neno, wala usingeweza tena kuuzima huo. Na tena wakati bibi harusi anaitwa atoke, utauzimaje? Ni ufunuo wa dhihirisho la neno likifanywa halisi, nasi tunaishi katika siku hiyo. Mungu asifiwe, ufunuo wa siri ya yeye mwenyewe. Sasa kunyakuliwa ni nini? Tu kunyakuliwa huku tunaponena habari zake ni kwa ajili ya bibi harusi peke yake. Kumbukeni Biblia ilisema, na hao wafu waliosalia hawakuishi tena kwa muda wa miaka elfu. Kunyakuliwa huku huku, kama hakuna kunyakuliwa, rafiki zangu, tuko wapi? Tutafanya nini? Tunaishi katika wakati gani? Tuna ahadi gani? Kutakuwako na kunyakuliwa. Biblia inasema kutakuwako nako kutakuwa tu ni kwa wateule, bibi mteule, bibi harusi wa siku hii ambaye ametoka lile kanisa. Neno lenyewe kanisa linamaanisha walioitwa watoke, na kama vile ambavyo Musa aliita taifa kutoka katika taifa, Roho Mtakatifu anaita bibi harusi kutoka katika kanisa, kanisa kutoka katika kanisa, washiriki kutoka katika kila madhehebu, wakifanyiza bibi harusi mtu wa bibi harusi huko kwenye, kwenye kanda ule. Mtu wa bibi harusi, bibi harusi ameitwa atoke, anaitwa na huyo ndiye ambaye ndiye huo mtu wa bibi harusi. Bibi harusi hasa ndiye atakaye kuwa katika unyakuo, huyo peke yake, hakuna mwingine ila bibi harusi mte ule aliyekwisha julikana Mungu tangu mwanzo, jeni ya kiroho ya baba Hebu nisimame hapa dakika moja, na ninazidi kuwa na wasiwasi nikifikiri nitawachelewesha, nitawachelewesha kupita kiasi. Lakini angalia, tazameni kila mmoja wenu ninyi watu. Je, unajua miaka kadha kabla hujazaliwa ulikuwa ndani ya baba yako kama jeni? Hiyo ni kweli. Seli zazi mbegu ilikuwa ndani ya baba yako, inatokana na jinsia ya mwanamume si ya mwanamke, unaona mwanamke ndiye anayetoa yai tuta, lakini ile seli zazi zinatokana na ba. Sasa tuseme katika baba yangu ama mwanangu anayeketi hapa, nilipokuwa na umri wa miaka kumi na sita, mwanangu alikuwa ndani yangu, sikumjua, lakini alikuwako. Sasa kupitia kwenye tuta, kupitia ndoa takatifu, yeye anakuwa sura yangu. Ninamjua, ninaweza kushiriki pamoja naye naye alitokea tu katika wakati uliokubalika. Sasa vivyo hivyo na wewe ulikuwa ndani. Kama una uzima wa milele, ulikuwa ni nini katika Mungu kabla hapajakuwako na ulimwengu? Wewe ni sehemu, mwana wa Mungu, sifa za Mungu. Yeye alijua wakati hasa ulikuwa wewe utokee. Alikuchagua tangu zamani kwa ajili ya wakati huo upate kupachukua mahali hapo, wala hakuna mtu mwingine anayeweza kupachukua. Sijali ni waigaji wangapi na kadhalika, huna budi kuwa pale, kwa maana yeye alijua ungekuwako. Sasa wewe umedhihirishwa sasa, unaweza kushiriki pamoja naye, na hivyo ndivyo yeye anavyotaka. Yeye anatamani sana ushirika, kuabudiwa. Lakini kama maisha yako hayakunini hii daima hayakuwa ni sifa ndani ya Mungu, wewe ni mwigaji tu wa Ukristo. Of unaona, kutakuwako na mabilioni na mabilioni yao watakaokuwa tu ni waigaji wa Ukristo kama si nililotoa hivi majuzi tu, nilikuwa nikimwangalia ndugu Demos Shakarian yani kule wakati walipokuwa wakizalisha ng'ombe matotara, nikaona tubu za majaribio na kadhalika zikiingizwa na madaktari nami nikiangalia mambo haya katika kutoka kwa kawaida, kwa mbegu za kiume, kuna kama seli zazi milioni moja zinazotoka kutoka kwa dume kila wakati, na kadri ya mayai milioni moja yanayotokana na jike wakati wakati huo huo. Lakini je, ulijua katika hizo zote seli zazi ndogo zinazosogea kuzunguka hapo milioni moja hizo, kuna moja tu iliyochaguliwa kupata uhai na kuna yai moja tu lililorutubishwa. Na seli zazi hiyo ndogo itatambaa moja kwa moja kupitia katikati ya hizo seli zazi nyingine zote ndogo, moja kwa moja juu ya kila seli zazi ndogo inayo inayofanana nayo, na kupanda juu ya hiyo, na kuja hapa na kupata hilo yai lililorutubishwa na kujipenyeza ndani yake, ndipo hizo nyingine zote zinakufa. Mbona nena kuhusu uzazi wa kibikira lo, huko hata si nusu ya siri ya uzazi wa kimwili jinsi kulivyokusudiwa hapo kabla, kuchaguliwa tangu zamani na Mungu. Sasa hapo mwanzo kule nyuma kabisa, miaka mingi sana iliyopita, kabla wakati hujaanza, wewe kama wewe ni mkristo aliyezaliwa mara ya pili, usiku wa leo ulikuwa ndani ya Mungu, wakati huo baba yako hiyo ndiyo sababu wakati ulipokuja katika maisha haya hapa, na kukiri Ukristo vema, kila kitu kikienda kombo, hukujua ni kwa nini kimekuwa hivi na yote haya, hiyo hukujua jambo hilo. Lakini siku moja kitu fulani kilikugusa. Kilikuwa ni nini? wai huo ulikuwa kule ndani tangu mwanzo, na kama kama hadithi yangu ndogo kuhusu yule tai kumpata mama yake, akimpata huyo tai. Mmenisikia nikihubiri juu ya jambo hilo, jinsi maskini kifaranga huyo wa tai kilivyoanguliwa chini ya kuku, lakini yeye tabia zake za kujaribu kuwalisha uh, hao hao kuku. Maskini tai huyo mdogo asingeweza kuvumilia jambo hilo, kwa maana yeye kwanza hakuwa kuku. Hata hivyo alikuwa kizizili pamoja na hao kuku, na akawafuata hao kuku, lakini yeye angekwaruza katika hilo, eh, eneo la gala na kadhalika, na maskini kifaranga huyo wa tai asingeweza kuvumilia jambo hilo, lakini kila wakati angefanya mlio wa kuku na kila kitu, maskini kuku wote wadogo wangeenda kwa hiyo naye angeenda pia. Lakini siku moja, mama yake alijua ya kwamba alikuwa ametaga mayai mawili si moja, lakini kulikuwa na lingine mahali fulani. Akaenda kulitafuta akiruka kuzunguka kila mahali, akizunguka zunguka, hatimaye akafika kwenye eneo la gala, ndipo akamwona mtoto wake, ndipo akampigia makelele. Ilikuwa ni sauti ambayo alitambua ya kwamba hicho ndicho kitu kinachoenea, hicho ndicho anachotafuta. Unaona, ndipo akatambua basi ya kwamba yeye haku hakuwa kuku, alikuwa ni tai. Na hivyo ndivyo ilivyo kila Mkristo aliyezaliwa mara ya pili. Unapokuja sijali ni madhehebu mangapi uliojiunga nayo, ni majina mangapi uliandika jina lako kwenye vitabu na kadhalika Wakati neno hilo halisi la Mungu linapothibitishwa na kuonyeshwa ni la kweli mbele zako, namna hiyo unatambua wewe ni tai papo hapo, kwa sababu huu mlio wote wa kuku, hebu ujiunge na hili na ujiunge na hili na kuenda hivi na vile, ni upuuzi, ni kuongeza kwa kweli neno kwa neno. Wakati seli zazi inapoingia katika tumbo la uzazi la, la mwanamke alichukui wewe, wewe huku fanyika, hukufanyika seli zazi ya binadamu kutoka kwa baba yako, alafu tena kitu kinachofuata unakuwa seli zazi kutoka kwa mbwa na alafu tena kutoka kwa paka na alafu tena kutoka kwa kuku yote nzima ilikuwa ni seli zazi ya kibinadamu. Nao mwili wa Yesu Kristo, yule bibi harusi, utakuwa ni sehemu ya mwili wake ambao utakuwa. Yeye alikuwa ni neno, naye bibi harusi itampasa kuwa neno, neno likiongezwa kwenye neno, lil, lililoongezwa kwenye neno kuhesabiwa haki kwa Luther, kutakaswa kwa Wesley, ubatizo wa kipentekoste wa Roho Mtakatifu, kurudishwa kwa karama na hayo mengine yote yanaambatana nayo. Unaona, haina budi kuwa ni neno juu ya neno, seli zazi juu ya seli zazi, una uwai juu ya uwai, ili kuleta kimo kikamilifu cha bibi arusi wa Bwana Yesu Kristo. Sasa unakumbuka wewe ulikuwa ni sifa na sasa. Jambo ni kwamba baada ya sisi kutambua mambo haya ya kwa kwamba Kristo anakuja kwa ajili ya bibi arusi wake. Sasa tunaingiaje katika bibi harusi huyo? Sasa hilo ndilo swali. Wengi husema jiunge na kusanyiko letu. Moja hayo linataka ubatizo wa aina fulani, moja linataka kufanya hivi ama vile, moja lilisema huna budi kunena kwa lugha, lasivyo hujampata hilo. Lingine lilisema si lazima unene kwa lugha. Ili linasema lazima ucheze katika rona. Ili linasema yapasa kupiga makelele. Hili lina mko, yote ni sawa na, alafu bado hayo yote yamekosea. Mtu ambaye amenini, ama mwanamke, ama mtoto wa Mungu aliyezaliwa na Roho wa Mungu anawezaje kukana neno la Mungu? wakati Mungu mwenyewe alilifasiri na kusema hili ndilo nililiahidi, ili hapa akilionyesha waziwazi tu linavyoweza kuwa kumbe, hawana budi kuliona. Unaona, Kristo angewezaje kukana neno lake mwenyewe? Na iwapo Kristo yumo ndani yako, yeye hawezi kukana neno lake mwenyewe. Basi tunaingiaje kwenye mwili huu? Wa Korinto wa kwanza 12, kwa Roho mmoja sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja huu, kwa ubatizo mmoja wa Roho Mtakatifu. Na hilo kama unataka kuliandika, ni wa Korinto wa kwanza 12 13, na kwa Roho mmoja sote batizwa na roho ni uzima wa Kristo. Hiyo ni kweli, uzima wa Kristo na uzima wa mbegu yoyote, ambapo yeye alikuwa ni neno mbegu. Kunaiuisha hiyo mbegu unalipata, kama huo kama huo uwai unakaa kwenye mbegu, na ubatizo huu wa Roho Mtakatifu unakuja juu yake, hauna budi kuleta uwai wa mbegu hiyo. Kama nilivyowaambia basi, muda mrefu uliopita, nilikuwa nikizungumza na ndugu John Sharit, na nilikuwa huko nje naye akanionyesha mti fulani, aina ya mchungwa. Yeye alikuza ali matunda chungwa mengi sana, naye alinionyesha mti mmoja uliokuwa na aina ya matunda chungwa nane ama ana tisa mbalimbali. Ndipo nikasema ndugu Sharit, huu ni mtu wa aina gani? Akasema mchungwa. Nikasema kwa nini? Limau na kangaja na chenza na balungi? Yeye akasema yote ni aina ya matunda chungwa, yamepandikizwa. Lo, nikasema naona sasa. Mwaka ujao wote utazaa machungwa kwasa, lo la kila mtu utazaa aina yake, kila tawi litazaa tunda lake lenyewe. Wengi wenu ninyi wakulima wa matunda mnajua jambo hilo hapa katika bonde hili la matunda, aina ya machungwa litazaa kwa jinsi yake lenyewe ukiweka tawi la mlimau kwenye mchungwa litazaa limau, kwa maana lina asili ya jam, jamii ya tunda chungwa. Hata hivyo, alitazaa tunda la asili, na hivyo ndivyo tulivyofanya. Tumepandikiza, tukachukuana na kanuni za imani na kadhalika, na kupandikiza katika kila mmoja. Hapa Wamesodisi wanawezaje kuzaa chochote ila mtoto wa Kimesodisi? Madhehebu yoyote yanawezaje kuzaa chochote isipokuwa mtoto wa kimadhehebu? Lakini kama mti huo ukiwahi kuzaa tawi la asili, tawi hilo litazaa machungwa. Na alafu kama Mungu akiwahi kufanya jambo lolote katika kanisa litakuwa ni kurudi kwa la asili pamoja na neno tena. Kweli kabisa, lazima iwe hivyo, maana ule uwai huko katika huo mtu unazaa aina yake. Sasa tunapoona sasa, kuna lile kanisa kubwa lililoenda kupitia katika nyakati nyingi likizaa matunda yake. Na wakati matawi yanapokwisha watu huyakata na kuyaondoa. Katika Yohana mtakatifu kumi na tano hakupogoa ule mzabibu sasa yeye, aliyaondoa matawi akayakata, kwa maana hayakuwa yakizaa matunda yoyote. Na nasi Yesu anataka matunda kwa, kwa ajili yake mwenyewe. Mke wake hana budi kuzaa watoto walio kama yeye. Basi kama hawatawazaa watoto, watoto bibi harusi, watoto neno, basi ni mtoto wa kimadhehebu. Basi upendo wake wa kwanza kwa ajili ya ulimwengu na madhehebu, yeye anarudi huko, nao hawawezi wa kuzaa Mkristo halisi wa kweli aliyezaliwa mara ya pili, maana hakuna kitu pale cha kumzaa. Ni kama tu ukichukua tawi la mlimau na kulipandikiza humo, litazaa limau badala, aliwezi kuzaa chungwa, kwa maana alikuwapo pale tangu mwanzo bali mchungwa ulichaguliwa hapo mwanzo, kujua tangu zamani kwa Mungu, kuliuchagua tangu zamani na ukazaliwa, hauna budi kuzaa chungwa, hauwezi kuzaa kitu kingine. Hivyo ndivyo ilivyo kwa kanisa la Mungu aliye hai. Wakati ile saa inapowadia, kila mtu hebu Mungu aanza kufanya jambo fulani, kila mtu anachukua mpira na kukimbia nao, unaona, na ile imekuwa hivyo nilikuwa nikisoma katika historia ya Martin Luther hapa si muda mrefu iliyopita. Ilisema ni nini haiko ni, ni, ni vigumu sana kuamini ya kwamba Martin Luther angeweza kupinga kanisa Katoliki na kufaulu, bali ilisema jambo la ajabu ni kwamba yeye aliweza kusimama imara juu ya wa wazimu wote uliofuata ufufuo wake na hata hivyo adumu mwaminifu kwenye kuhesabiwa haki kwake. Unaona, ni kila kitu tu maigo na kila kitu vilimfuata. Angalia B Temple, angaliabm mimi sempo makafasula aliyekuwa na hekalu hili hapa. Kila mwanamke mhubiri alikuwa na hayo mabawa na na alishika Biblia kwa mtindo ule ule. maima hiyo tu ya kimwili hawawezi kuwa wasili, hivyo ndivyo makanisa yasivyoweza kuwa. Hebu acha kanisa moja lipate kitu chochote ki, kile mjini, hilo kanisa ilo kanisa lingine aliwezi kuvumilia jambo hilo wanakipata unaona, wao si wa asili tena. Neno la Mungu ni la asili, ni neno nalo halina budi kuzaa ya, ya aina yake, aina yake katika majira yake, limeteuliwa, limechaguliwa tangu zamani na Mungu Baba. Sasa tunaingiaje katika kanisa hili? Kwa roho mmoja sote tumebatizwa kuwa mwili huu mmoja, mwili wa Kristo ambao ni bibi harusi, lile neno tumebatizwa mle ndani na Roho Mtakatifu. Sasa hebu natuone kama tuko katika wakati wa mwisho ama la. Sasa tunaona ka, kama tukifungua nyuma katika mwanzo kwenye nini, lo kwenye mlango wa tano, mnaweza pia kufungua katika Luka muone ya kwamba Henoko alikuwa wa saba kutoka kwa Nuhu. Henoko hapo inafunulia ule uzao wa nyoka, kwa maana kama Kaini alikuwa ni mwana wa Habili, basi alikuwa ni wa nane, unaona. Lakini hakuna mahali popote katika Biblia ambapo inanenwa ya kwamba Kaini alikuwa ni mwana wa Habili ama Kaini ama Kaini kuwa ni mwana wa Adamu, kwa maana kwamba Biblia ilisema yeye alikuwa ni wa yule mwovu na na adamu hapo, wa yule mwovu naona yeye alikuwa ni wa yule mwovu. Sasa tunaona hapa ya kwamba Henoko alikuwa wa saba kutoka kwa Nuhu, ambaye alikuwa ni mfano wa zile nyakati za kanisa. Sasa hao watu wengine wote sita waliomtangulia walikufa, bali Henoko alihamishwa, Henoko alinyakuliwa, huyo wa saba, ikionyesha ya kwamba wakati wa saba wa kanisa ndio wenye kunyakuliwa. Sasa hapana shaka ya kwamba tuko kwenye wakati wa saba wa kanisa, sote tunajua jambo hilo. Sasa ni wakati wa saba wa kanisa ndio unaotwaliwa katika unyakuo. Hizo zingine sita zilikufa, bali Enoko alinyakuliwa, kwa kuwa hakuonekana, Mungu alimchukua. Bali Enoko alinyakuliwa, alikuwa ni mfano wa hao wengine wote wakifa, bali bi, bibi harusi wa wakati wa mwisho ataitwa, atoke kule, kunyakuliwa bila kuona mauti. Ataitwa kutoka kwenye wakati wa saba wa kanisa, ambapo sisi sasa tunashuhudia wakati huo Lo jamani, hebu na tulichambue sasa kwa kindani sana. Unaona sasa hapa pia mfano wa nyakati saba za kanisa, ambapo katika Ufunuo kumi saba ile siri kuu ya kile kitabu ilikuwa ifunguliwe na ujumbe wa malaika wa saba. Sasa kuna mjumbe juu ya haya yote daima na mjumbe duniani. Neno la Kiingereza malaika linamaanisha mjumbe na katika ujumbe wa malaika wa saba alipokuwa akitoa matangazo yake, huduma yake, basi alipoanza kutangaza huduma yake, si wakati alipoanza kutoka nje? Yesu, wakati alipoanza kutoka nje, yeye alianza kuwaponya wagonjwa na wanaoteseka. Lo, huyo rabi mashuhuri, e eh, nabii, na kila mtu alimtaka kanisani mwake. Bali wakati alipoketi chini ni siku moja, na kusema mimi na baba yangu ni mmoja, hilo lilikuwa ni jambo lingine. Hilo lilikuwa ni jambo lingine. Na msipoula mwili wa mwana wa Adamu na na kuinywa damu yake hamna uhai ndani yenu. Kumbe yeye ni kisukizioza kisu, damu unaona unaona, hilo lilikuwa ni jambo lingine. Yeye hakulielezea walikuwa tayari wameona dhihirisho thibitisho la neno la Mungu kwa ajili ya wakati wake likifanywa halisi na kuthibitishwa mbele zao ya kwamba yeye alikuwa ndiye mjumbe wa wakati huo, wala haikumlazimu kueleza jambo lolote huenda wao wanafunzi wasingeweza kueleza jambo hilo, bali waliliamini. Kama wangeweza kulielezea ama la, walikaa kimya kabisa na kuliamini. Wangejuaje kama wa, wa, watakula mwili wake na, ku, na kuinywa damu yake? Mbona wasingeweza kufanya jambo hilo? Lakini waliliamini kwa maana walikuwa wamechaguliwa. Yesu alisema aliwachagua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Unaona, waliamini kama waliweza kulielezea jambo hilo ama hawangeweza, bado waliliamini sasa Angalia sasa katika wakati wa saba wa kanisa, wakati malaika wa saba atakapoanza kutangaza siri za Mungu, zilipaswa kujulikana papo hapo, ile mihuri ambayo wale watengenezaji, ambao kama wangalikuwa na wakati. Luther hakuishi muda mrefu wa kutosha, wala Wesley. Nyakati hizo hazikudumu muda mrefu wa kutosha. Hao watengenezaji walikuwa na ujumbe wao wa siku hiyo, nao watu wakaushika na kuufanya madhehebu. Na ni kitu gani? Huwezi kushinda maumbile kamwe. Maumbile daima hushuhudia. Mungu huenda moja kwa moja pamoja na maumbile Maumbile haina budi kuwa hivyo, kama vile jua. Jua linachomoza asubuhi, ni mtoto mchanga anayezaliwa, ni nyonge, halina joto sana. Saa nne linamaliza shule ya sekondari, mchana linaingia katika maisha, saa tisa alasiri linaanza kuzeeka, saa kumi na moja linaanza kufa, ni lina tena, halina nguvu, lina tena, linarudi kaburini. Je, huo ndio mwisho wake? Linachomoza tena asubuhi inayofuata. Unaona, angalia miti jinsi inavyotesha majani yao, kila kitu ifanyacho. Sasa tunaona majani hupukutika kutoka mtini yanarudi. Ni nini? Wewe unashuka, unaenda kwenye mizizi ya mti huo. Huo ndio mwisho wake? Unarudi kwenye majira ya kutipua ukiwa na maisha mapya. Sasa angalia makanisa jinsi yalivyofanya jambo lile lile katika yale matengenezo. Iliota ile tembe ya ngano, ilianguka ardhini, ikafa chini ya yale mateso ya ule wakati wa giza. Iliingia ardhini, ilibidi ife. Mtu yeyote wa kiroho anaweza kuona jambo hilo. Hiyo mbegu isipokufa na kuoza, inakaa peke yake, na ilibidi ingia ardhini, chini ya ule wakati wa giza ilikaa humo ikaoza, kisha ikachipuka katika majani mawili ya kanisa la Kiluteri. Kutoka katika kanisa la Kiluteri yakatokea majani mengine zaidi, Zwingli na kadhalika. Kutoka kwa hayo ikafikia kwenye kishada ambacho kilikuwa ni John Wesley, ule wakati mkuu wa kimishonari ukarudi nyuma. Kutoka hapo ukaja ule wakati wa udanganyifu, ule wakati wa Kipentekoste, ile punje ya ngano ambayo... Je, kuna mtu yeyote hapa aliyepata kukuza ngano? Hebu angalia hiyo ngano, uta, utakapoiangalia unapotoka kwenda kule, unasema nina ngano. Inaonekana kana kwamba una ngano pale. Hebu ifungue kwa makini sana na uiangalie. Una ngano hata kidogo? Una kapi? Je, Yesu hapo tuone hayo katika Mathayo ishirini na tatu ishirini na mbili nne. Katika siku za mwisho roho hizo mbili zingefanana sana, hata ingeipoteza ngano yenyewe iliyoteuliwa, kama ya mkini. Unaona sasa, angalia, ni bebaji sasa. Uwai uliotokea kupitia kwa Luther ndio uliomleta Wesley. Uwai uliotoka kwa Wesley ndio uliofanya Pentecost. Uwai unaotoka katika Pentecost ndio unaoifanya ile ngano, bali hao ni wabebaji. Unaona ule uwai halisi, kupitia pale ujumbe unapita bali unaelekea moja kwa moja kwenye ngano hiyo ndiyo sababu ngano ilichipuka na kuleta kitu hicho kizima katika kunyakuliwa hapa juu kileleni bibi harusi mwenyewe anatoka kutoka katika kila wakati bali ubua wa kimadhehebu unakufa unakauka na kufa umeishagundua siku hizi za mwisho jinsi limeanza kujiondoa kwake sasa wakati ngano hiyo inapoanza kukua ndipo ka kapi linaanza kuachilia rudi uangalie ndani ya masikini ngano hiyo unapoiangalia ifungue namna hii na kuangalia ndani upate kuona unapata chipukizi dogo la ngano kule nyuma. Ingekulazimu kuchukua darubini ya kipimo cha thelathini kuiangalia ndani upate kuona hicho kichipukizi cha ngano kule nyuma. Unaona kiko kule nyuma ndani kabisa, lakini kinaanza kukua sasa kapi hilo halina budi kuwapo lipate kukifunika hicho ipate kukipa nafasi ya kutoka lakini basi kinapoanza kukua na ujumbe unaanza kusambaa ndipo kapi ujondoa kutoka kwacho ndipo ule uhai unatoka moja kwa moja kwenye kapi hilo unaingia moja kwa moja kwenye hiyo ngano unaendelea hivyo ndivyo kila wakati unafanya una nini tu hauwezi kuyashinda maumbile ni huo ni mwendeleo wa moja kwa moja wa Mungu jinsi yeye anavyotenda mambo na, sasa huo ndio wakati tunaoishi sasa hivi, wakati wa saba wa kanisa. Sasa yote yatadhihirishwa katika hiyo punje ya ngano katika wakati wa mwisho mwingine utakaorudi sasa. Kama ukichukua Luka mlango wa 17 na, na kifungu cha 30 yali sema kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Wakati mwana wa Adamu atakapoanza kujifunua mwenyewe, kufunua ni nini? Kufanya ufunuo wa vile yeye alivyo katika siku hii, afunuliwe kwa watu Neno ambalo limetambulishwa kwa ajili ya siku hiyo, afunuliwe kwa watu kwa kudhihirishwa la Roho Mtakatifu, akimfanya Yesu huyo kuishi miongoni mwetu. Na kumbukeni, yeye aliwakilishwa kule katika mwanadamu Mwanadamu alisema, kama ilivyokuwa sasa. Yeye alisoma Biblia ile ile tunayosoma Mwanzo. Sasa tuna, tunaona katika ile sura ya mwanzo pale, wakati Yesu alipokuwa akinena habari zake, tunaona pale ya kwamba katika jambo hilo, huku mgongo wake umeelekezwa kwenye lile hema eh, na Sara akiwa hemani, yeye alisema Aliuliza swali naye hakuamini kile kilichokuwa kitendeke kingeweza kutendeka. Akasema, sasa Ibrahimu, nitakuzuru wakati huu huu mwakani. Unaona, ndipo Sara akiwa imani akacheka juu ya jambo hilo, akasema, mbona Sara amecheka huko juu huko, imani akisema, mambo haya yanawezekanaje? Yesu aliahidi, na huyo alikuwa ni yeye. Ibrahimu alimwita Elohim Mwenyezi, huyo alikuwa ndiye. Sasa Biblia ina bashiri kwamba hilo litarudi tena katika siku za mwisho. Yesu alisema hivyo na wakati mnapoona mambo haya yakianza kutimia, kumbukeni tu, wakati jambo hili litakapoanza kutukia hivyo, kama wakati huo basi, mnajua ya kwamba wakati huo karibu mlangoni. Angalia ulimwengu wenyewe, angalie ulimwengu Sodoma. Kama kulipata kuwako na Sodoma. Angalia watu wa wamepotoka, katika upotovu mkuu sana, akili zao zimepotoka, hawajui mwenendo mwema ni kitu gani. Angalia hawa wanyang'anye, sehemu tupo kwenye kanda, uzinzi na kila kitu. Pia waangalie wanawake wetu, jinsi walivyofanya wa ukatili, angalie ni ukatili wa ukosefu wa uadilifu, jinsi gani uzinzi miongoni mwa wanawake wetu, na sina nini wetu tu, unasema hao ni Wamethodisti, hao ni wa Pentecost, pia ni kitu hicho chote wangalie wanaume wetu, wanashikilia badala ya neno la Mungu mapokeo fulani madogo ya madhehebu, wanayashikilia badala ya kutoka. Wao wanapoona Mungu akijitambulisha wa kikamilifu sana, sababu yake wao ni vipofu, hawawezi kuona jambo hilo, hawataliona kamwe. Sasa angalia kile kinachotendeka hapa katika jambo hili, tunapoharakisha. Nafikiri yule bibi anataka tuondoke, nimemwona akiashiria kwa mkono wake kitu fulani, kama kwamba anatutaka tutoke. Kwa hiyo afadhali tuharakishe. Kwa hiyo sasa mwangalie Enoko, mfano wa kanisa hapa. Yeye anaonyeshwa kwa mfano pia katika wakati wa saba wa kanisa unaweza kuwaza jambo hilo, wakati wa saba wa kanisa. Angalia katika kutangaza kwa, ni wangapi wanaamini kumekuwa na wajumbe saba? Kwa ajili ya nini saba? Lo, swali! Tunaamini jambo hilo kama tunaamini Biblia. Kama hatuamini Biblia, bila shaka, unaona hatuliamini, lakini zimekuwako. Sasa hivi tunaishi katika wakati wa saba wa kanisa, na wakati Biblia iliposema ya kwamba wakati huu wa saba wa kanisa wakati yule mjumbe wa, wa wakati wa saba wa kanisa atakapoanza kutangaza ujumbe wake, ya kwamba siri za mambo yote yaliyokuwa yamepotoshwa katika hizo nyakati zote yangefunuliwa ya katika wakati huo. Hapa tunaona jambo hilo, mwana wa Adamu akite miongoni mwa watu watu wake na kufanya jinsi hiyo hasa, akithibitisha ujumbe wake kama alivyosema angefanya. Tupo hapa, tunaona jambo hilo katika wakati huo wa mwisho. Sasa na zile zamu saba, kama zile zamu saba alikuja katika moja yeye hakuja katika zamu ya kwanza, ya pili, ya tatu, ya nne, bali alikuja katika zamu ya saba. Huyu alikuwa ni Enoko yule wa saba ambaye aliamishwa, ndipo Nuhu akiwa ni mfano wa masalio ya Wayahudi atavushwe apitishwe. Sasa katika nyakati za Bibilia, tukinena habari ya zile zamu na usiku haukugawanywa katika saa katika wakati wa Bibilia. Sasa sikilizeni kwa makini, maana ninaharakisha sana, maana wanataka chumba hiki. La Bibilia haikugawanywa ama, ama usiku haukugawanywa katika saa katika wakati wa Bibilia, uligawanywa katika zamu za ilianza kutoka saa tatu hadi saa sita Zamu ya pili ilianza kutoka saa sita mpaka saa tisa na zamu ya tatu ya usiku ilihesabiwa kutoka saa tisa mpaka saa kumi na mbili Sasa tuna tatu tatu tatu, ambazo ni tisa, namba isiyo kamilifu. Ndipo tunarudi kwenye saba kwa ajili ya kujakuliwa ambako hutatukia. Naamini kati ya saa saa kumi na mbili na saa moja ama saa kumi na mbili na saa tatu asubuhi fulani. Kwa maana parapanda ya Bwana italia katika asubuhi hiyo angavu na isiyo na mawingu, wakati waliokufa katika Kristo watafufuka nao washiriki katika utukufu wa kufuka kwake, wakati wateule wake watakapokusanyika manyumbani mwao ng'ambo ya mbingu, majina yatakapoitwa kule ng'ambo. Nitakuwako takuwako. Neno kunyakuliwa katika Biblia hata halitumiki kabisa, tumeliweka neno hilo tu. Pale Biblia inasema kutwaliwa kutwaliwa tunasoma hapa katika Wathesaloniki wa pili, ama ni Wathesaloniki wa kwanza, ndio utaratibu wa kunyakuliwa huku kukua ambako kutatukia katika siku za mwisho. Sikilizeni haya hapa, tutaanzia hapa kwenye kifungu cha kumi na tatu. Ndugu, hatutaki msijue habari za hao waliolala mauti, msije mkahuzunika kama na wengine wasio na matumaini. Maana ikiwa twaamini ya kwamba Kristo alikufa akafufuka, hivyo hivyo au waliolala wali wali wali wali wali katika Yesu, Mungu atawaleta pamoja naye. Kwa kwa kuwa twawaambieni haya a kwa neno la Bwana kwamba sisi tulio hai tutakaosalia hata wakati wa kuja kwake Bwana hakika hatutawatangulia. Ama neno hilo tangulia linamaanisha kuzuia au waliokwisha kulala mauti, kwa sababu Bwana mwenyewe atashuka. Sasa sikilizeni kwa makini, Bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya Mungu. Nao waliokufa katika Kristo watafufuliwa kwanza. Na watakeni mwangalie, jambo kubwa linalotukia hapa sasa. Msikose jambo hili, mnaona? Sasa angalieni, neno linasema hapa katika Wathesaloniki wa pili, ya kwamba kuna mambo matatu angalia, kutoka kifungu cha kumi na tatu mpaka cha kumi na sita kuna mambo matatu ambayo hayana budi kutukia kabla Bwana mwenyewe hajatokea upesi sana ili tuweze kufunga. Unaona, jambo la kwanza linalotukia angalia, mwaliko, sauti, parapanda. Hebu natulisome sasa tuone kama hilo ni kweli. Unaona, kwa sababu Bwana mwenyewe kifungu cha kumi na sita atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya Mungu. Mambo matatu yanatukia, sauti, mwaliko, sauti, parapanda yanapaswa ya kutukia kabla ya kuonekana kwa Yesu. Sasa mwaliko, Yesu anafanya yote matatu wakati yeye ana, yeye ana yeye ana yeye, ana, yeye anaposhuka mwaliko. Mwaliko ni nini? Ni ujumbe ukitangazwa kwanza, kile chakula cha uzima kilicho hai kikimzaa bibi harusi. Sasa Mungu anayo njia ya kutenda mambo wala yeye habadilishi mpango wake kamwe. Yeye habadilishi nini yake? Yeye ni Mungu asiyebadilika. Katika Amosi tatu saba, yeye alisema asingefanya lolote duniani mpaka kwanza alifunuwe kwa watumishi wake manabii na kwa hakika tu kama wa alivyoliahidi yeye atalitimiza sasa. Tumepitia katika nyakati za kanisa, lakini tumeahidiwa katika siku za mwisho kulingana na Malaki nne ya kwamba kutakuwako na kurudi tena nabii nchini. Hiyo ni kweli. Angalia tabia yake na jinsi atakavyokuwa yeye. Daima ni Mungu anamtumia roho huyo mara tano, wakati mmoja katika Elia, katika Elisha na katika Yohana Mbatizaji, kulita kanisa litoke na masalio ya Wayahudi. Mara tano neema, J E S U S Jesus, E M A N E imani, na ni namba ya neema. Unaona vema. Sasa kumbuka, ujumbe huo umeaidiwa na wakati siri hizi zote zimerundikwa na kundi la makasisi, itahitaji na nabii wa moja kwa moja kutoka kwa Mungu atakayezifunua, na hivyo ndivyo alivyoahidi kufanya hasa. Unaona sasa. Kumbukeni, neno la Mungu humjia nabii Mwana theolojia, nabii yeye ndiye mwakisi wa neno la Mungu. Hawezi kusema kitu, hawezi kusema mawazo yake mwenyewe, yeye anaweza kunena tu yale Mungu anayofunua. Hata kwa nabii Balamu wakati alipojaribu kuuziwa, kuuza haki yake, yeye alisema nabii yeyote anawezaje kusema neno lolote ila lile Mungu analoweka katika kinywa chake? Ni jambo ambalo Mungu anafanya, ambalo huwezi kusema jambo lingine. Nawe umezaliwa namna hiyo, si zaidi ya vile ungeweza. Kama ungeweza kusema sisi, siwezi kufungua macho yangu, wakati unaangalia, unaona, huwezi. Uwezi kufikia mkono wako wakati unaweza, unaona. Uwezi kuwa mbwa wakati wewe ni mwanadamu, unaona. Umeumbwa tu namna hiyo, na Mungu daima. Pia katika zile nyakati, kupitia kwa Isaya, Yeremia na hao wote Elia, katika nyakati zilizopita, wakati kundi la makasisi lingevuruga mambo yote, yeye angemtuma nabii amwinue kutoka mahali pasipo na maana. Yeye hakuwa mfuasi wa hali zozote zao, naye ananena neno lake, akaondolewa jukwani na kutoweka. Watu wagumu tu wa ukweli wa Mungu, na daima ndivyo tu ungeweza kumjua yeye. Alisema kama kuna mtu wa kiroho miongoni mwenu ama nabii. Sasa manabii, kuna kitu kama karama ya unabii kanisani, bali nabii anachaguliwa tangu zamani na kuteuliwa tangu zamani kwa ajili ya wakati huo, unaona. Naam Bwana. Sasa kama unabii ukitokea wawili ama watatu wanapaswa kuketi na kuamua kama hiyo ni kweli ama si kweli, kabla kanisa halijaupokea. Bali hakuna mtu anayewekwa mbele ya nabii, maana yeye alikuwa alikuwa ni neno la Mungu kabisa. Yeye alikuwa ndiye hilo neno katika wakati wake, alimwona Mungu akiakisi. Sasa Mungu ameahidi kututumia huyo tena katika siku za mwisho, kumtoa bibi harusi kutoka kwenye hayo machafuko ya kidini katika njia pekee linavyoweza kufanywa halitafanywa kamwe. Kanisa liwezi kumpokea Kristo, sisi wapentekoste hatuwezi kuupokea ujumbe huu katika hali kanisa lilivyo siku hizi. Tutawezaje kuendeleza wakati wa mwisho katika hali waliomo siku hizi, wakati kila mtu anampinga mwenziwe na chochote kile na kidini? Lo, rehema ni matafuko, limeingia katika madhehebu, na wakati wowote wa ninamuuliza mwana historia yeyote ku, ku, ku, kusema vinginevyo. Kila wakati ujumbe ulipotangazwa duniani na wakati walipoufanya madhehebu, ulikufa papo hapo. Na wapentekoste wamefanya jambo lile lile walilofanya hao wote. Wapentekoste waliotoka ninyi Assemblies of God, wakati baba zenu na mama zenu walipotoka katika hayo madhehebu huko nyuma, katika ile halmashauri kuu ya kale, wakipaza sauti na kumsifu Mungu na wakapinga mambo hayo nanyi mkageuka kama mbwa kwenye matapiko yake na nguruwe kwenye kugagaa katika matope yake, na mkafanya jambo lile lile walilofanya. Na sasa mko wa kidini sana hivi kwamba mmefunga moyo wenu wa huruma. Inabidi uwe na kadi ya ushirika kabla ya mtu kuweza kushirikiana nanyi. Ni vigumu ninyi wa umoja Mungu aliwapa ujumbe kama huo, na badala ya ninyi kuendelea na kudumu wanyenyekevu tu na kusonga mbele, iliwabidi kulegea na kulifanya kundi lenu madhehebu. Basi ninyi nyote mko wapi? Kwenye ndoo ile ile. Hiyo ni kweli kabisa. Na roho wa Mungu akisonga mbele, mimi Bwana nitalipanda ninyi, nitalitia maji mchana na usiku asije mtu yeye. Aliamuru mambo haya yawe hivyo, naye hana budi kumtuma huyu Jambo la kwanza linalotukia wakati yeye anapoanza kushuka kutoka mbinguni, kuna mwaliko. Ni kitu gani? Ni ujumbe wa kuwakusanya watu pamoja. Ujumbe unatokea kwanza, sasa wakati wa kutengeneza taa. Amkeni mkazitengeneze taa zenu. Hiyo ilikuwa ni zamu gani? Ya saba, si ya sita, ya saba. Tazama bwana harusi uwaja, amkeni mkazitengeneze taa zenu. Nao wakaamka kuzitengeneza, baadhi yao wakakuta kwamba hata hawakuwa na mafuta yoyote katika taa zao, unaona? Lakini wakati wa kutengeneza taa ni wakati wa Malaki nne, yale yaliyo ni Luka kumi na saba ni, ni Isa nabii, hizo zote ambazo hilo linaweza kuwekwa katika utaratibu mkamilifu kuhusu siku hizi. Katika maandiko tunaona jambo hili likiwa hai papo hapo, hakuna unaona mambo haya yakitukia, ndugu yangu mpendwa, dada, wakati Mungu mbinguni anajua, ningeweza kufa hapa jukwani sasa hivi. Mnapaswa tu kutembea huku na huku kwa muda kidogo. Nini ni, ni, tu ni jambo kuu sana unapomwona Mungu akishuka kutoka mbinguni, anasimama mbele ya makundi ya watu na kusimama pale, anajidhihirisha mwenyewe kama tu vile alivyoahidi kufanya, na hiyo ni kweli. Na Biblia hii ikiwa imefunguliwa unaona kweli tumewasili, na mfumo wa kimadhehebu umekufa, umekwisha, u utainuka tena utateketezwa. Hivyo ndivyo mnavyofanya na makapi shambani uki ukimbieni ingieni katika Kristo. Usiseme mimi ni mfuasi wa Methodist, mimi ni mfuasi wa Baptist, mimi ni mfuasi wa Pentecost. Wewe ingie katika Kristo. Kama wewe umo ndani ya Kristo, hakuna neno lililoandikwa ndani hapa ila lile unaloamini, sijaji vile mtu mwingine yeyote alivyosema. Ndipo basi Mungu anapofanya jambo hilo lidhihirishwe, maana wewe wakati ye anapomwaga Roho juu ya neno ni ne, jambo gani linalotukia? Ni kama tu kutia maji juu ya ya mbegu nyingine yoyote itaishi na itazaa ya jinsi yake. Unasema nilipata ubatizo Roho Mtakatifu, ili alimaanisha kwamba umeokoka? Yanachana kwa mbali sana. Angalia hapa, wewe ni kiumbe cha utatu, ndivyo ulivyo. Ndani ya jamaa huyu mdogo hapa, kuna nafsi inayofuata ni roho, na hiyo nyingine ni mwili. Sasa unahisi tano katika mwili huu, za kuwasiliana na makazi yako ya duniani, haziwasiliani na huko kwingine. Unahisi tano za roho hapa upendo na dhamira na kadhalika za hiyo lakini, hapa ndani ndipo wewe unapoishi. Hivyo ndivyo ulivyo. Je, Yesu hakusema wa mvua wa wanyea wenye haki na wasio haki? Hebu weka gugu hapa nje na ngano huko nje, kisha uzimwagie maji na uzidumishe kwa mbolea na vitu kama hivyo, zote si zi zitaishi kwa maji yale yale. Hakika vema, ni kitu gani moja? Itazaa gugu, kwa kuwa hivyo ndivyo tu ilivyo. Gugulu itainua mikono yake na kupiga kupiga makelele vile vile tu kama ngano. Je, Biblia yeah, haikusema katika siku za mwisho watayakuja makristo wa uongo? Sio ma Yesu wa uongo, sasa makristo wa uongo, waliopakwa mafuta, waliopakwa mafuta wa uongo kwa neno wamepakwa mafuta kimadhehebu, bali si kwa neno, kwa kuwa neno litajishuhudia lenyewe. Alihitaji kitu kingine chochote, litajishuhudia lenyewe. Na watatokea wapakwa mafuta wa uongo. Mna kanda yangu juu ya jambo hilo. Na hao wapa, lo, kama ungeweza kumwita mmoja wao useme, lo wewe, wewe ni Yesu? Lo, bila shaka hapana, wasingevumilia jambo hilo. Lakini inapofikia kwenye e, utukufu, nina upako yaani upako wa kweli. Kumbukeni ya Kayafa alikuwa nao pia, akatabiri vivyo hivyo, na Balamu alikuwa nao na akatabiri, lakini hilo halina uhusiano wowote na hili nanda landani isipokuwa hiyo iwe ilikuwa ni mbegu ya Mungu jeni yake, tangu mwanzo, iliyokusudiwa tangu zamani. Umekwisha sijaru, unapiga makelele jinsi gani, unavyonena kwa lugha, kukimbia, kupiga makelele, lakini hilo halina uhusiano wote na hili landani isipokuwa hiyo iwe ilikuwa ni mbegu ya Mungu jeni yake, tangu mwanzo, iliyokusudiwa tangu zamani. Umekwisha sijaru, unapiga makelele jinsi gani, unavyonena kwa lugha, kukimbia, kupiga makelele, hilo halina uhusiano wote na jambo hilo. Google linaweza kuonekana jinsi ile ile kama wengine nimeona makafiri wakiki- wakiinuka na kupiga makelele na kunena kwa lugha na, na kuunywa damu kutoka katika fuvu la kichwa cha mwanadamu na kumwita Ibilisi. Unaona, kwa hiyo unini yoyote ya miamko hiyo na kadhalika ya sahau, ni moyo wako katika hilo neno, na huyo ni Kristo. Liingize ndani pale na uone likijitambulisha lenyewe linapofunguka tu kama mbegu nyingine yoyote na kujitangaza lenyewe kwa wakati linaoishi. Lusa hangaliweza kuleta chochote ila vichipukizi, hawa wengine wangeweza kuleta mambo haya mengine. Tuko katika wakati wa ngano sasa. Walutheri halisi wal Walutha ili wabidi kumzaa Lutha halisi, Pentekoste halisi ilimbidi azae Pentekoste halisi hivyo tu, lakini tumepita wakati huo na tunaendelea. Je, mnajua kanisa la Katoliki lilianza likiwa la Kipentekoste? Na kama kanisa la Kipentekoste lingedumu kwa muda wa miaka elfu mbili lingekuwa katika hali mbaya zaidi kuliko Katoliki lilivyo sasa. Hiyo ni kweli kabisa. Ninasema jambo hilo kwa ndugu zangu, dada zangu ninaowapenda, uh, na Mungu anajua jambo hilo. Lakini kumbukeni, enyi marafiki, sinabudi kukutana nanyi huko ng'ambo kwenye ile hukumu, na hiyo huenda isiwe ni muda mrefu sana. Sinabudi kushuhudia ile kweli nilipotoka nikaenda kwenye mikutano pamoja nanyi nikiwaombea wagonjwa, ilikuwa ni sawa, lakini nilipokuja na ujumbe kama ujumbe wowote ukitolewa, kama ni ujumbe wa kweli, kama ni miujiza ya halisi ya kweli ya Mungu, na mtu aendelee kukaa katika madhehebu hayo, basi unajua si wa Mungu, maana jambo hilo limetangazwa tayari. Yesu alitoka akaenda kawaponye wagonjwa, kusudi apate kuyavuta macho yao hao watu, kisha alete ujumbe wake. Hiyo ni kweli, hapana budi pawe na jambo ambalo Mungu ataleta. Ye yeah, ananini tu kuponya kiungu, miujiza yake kama hiyo ni kwa ajili ya kuyavutia tu macho ya watu. Kiini cha jambo lenyewe ni ule ujumbe. Hivyo ndivyo ilivyo, kile kinachotoka kutoka hapa ndani. Ye yeah, anajaribu kupata kibali cha watu wapate kuketi na kumsikiliza yeye. Unaona, kwa kuwa kuna wengine mle ndani waliokusudiwa uzima. Baadhi ya punje ngano ilianguka ardhini na ndege wakao iliokota, na nyingine zilianguka katika miiba, na nyingine zilikuwa zilienda kwenye udongo uliotayarishwa udongo uliotayarishwa awali na zikazaa. Sasa ni jambo la kwanza, ni kule kutangazwa kitu cha kwanza ni parapanda na nini, ama sauti mwaliko, na halafu sauti, na halafu parapanda mwaliko, mjumbe akiwatayarisha watu. La pili ni sauti ya ufufuo, sauti ile ile ambayo, sauti kuu, katika Yohana Mtakatifu 11:38 hadi 44 iliyomwita Lazaro kutoka kaburini, kumkusanya bibi harusi na baadaye ufufuo wa wafu unaona apate kutwaliwa pamoja nayo. Sasa angalia hayo mambo matatu yakitukia, jambo lililofuata ni nini? Ilikuwa ni parapanda, sauti mwaliko sauti parapanda. Sasa jambo la tatu ni parapanda, ambayo daima kwenye sikukuu ya baragumu inawaita watu kwenye karamu, na hiyo itakuwa ni karamu ya bibi harusi, karamu ya mwana kondoo, pamoja na bibi harusi huko hewani. Unaona, kitu cha kwanza kutokea ni ujumbe wake ukimkusanya bibi harusi. Jambo la pili ni kufufuliwa kwa bibi harusi aliyelala, wale wale waliokufa huko nyuma, katika zile nyakati nyingine, wanatwaliwa pamoja na parapanda, ile karamu ya bibi harusi hewani. Mbona hilo ndilo jambo linalotukia, enyi marafiki, tuko papo hapo kabisa tayari. Sasa jambo pekee kanisa linalotoka halina budi kukaa mbele za mwana lipate kuivishwa. Kile kivuna nafaka kikuu kitakuja muda si muda, ngano itachomwa moto yale mashina, bali ngano itakusanywa katika gara lake. Unaona, ninyi si vipofu, ninyi ninyi ni watu wenye akili. Na kama nilisimama hapa na kusema mambo hayo kwa upendeleo, ninayasema kwa sababu ni uzima, kwa maana mimi ninawajibika kwa Mungu kwa kusema hilo, nami sina budi kulisema na ujumbe wangu wakati wote, nikijua kule nyuma chini ya ubonyaji na kadhalika namna hiyo ilikuwa tu ni kwa ajili ya kuvutia usikivu wa watu, nikijua ujumbe utakuja. Na ndio huu hapa. Na hiyo mihuri saba ilifunguliwa, siri hizo na kuonyesha mambo hayo ndio yaliyotukia. Mimi sikujua hayo, lakini wapo watu wanaosimama papa hapa sasa waliokuwa wamesimama papo hapo pamoja nami, wakati ninyi nyote mlinisikia nikihubiri ujumbe ule. Mabwana, ni wakati gani? Asubuhi hiyo mahali papo hapo ni iliposemwa itatukia papo hapo. Walisimama wale malaika saba kutoka mbinguni, nao walipokuwa wakipaa juu na huo upepo wa kisulisuli ukawapeleka kule juu, sisi tukiwa tumesimama tukiangalia walipokuwa wakienda zao. Sayansi ilipiga picha yake kote nchini hadi huko Mexico, yeah. Na hapo wakati nilipokuwa nikiangalia, siku moja wakati nilipoanza kuhubiri hivi nyakati saba za kanisa, basi nilimwita Jack mo, mwana theolojia mashuhuri, nikasema, Jack, mtu huyu ni nani ambaye anasimama pale? Kuna mtu kama mwana wa Adamu amesimama pale mwenye nywele sufu. Sema, hey, mwine, mwume, nywele kama sufu. Nikasema, yeye alikuwa ni kijana mwanamume, angewezaje kuwa na nywele nyeupe kama sufu? akasema ndugu Branham huu ulikuwa ni mwili wake uliotukuzwa ilo alikugonga moyoni lakini nilipoingia chumbani na kuanza kuomba kwa yeye alinipa kujua ilikuwa ni nini unaona daima nimehubiri ya kwamba yeye alikuwa ni Mungu si mwanadamu tu alikuwa ni Mungu alivyodhihirishwa katika mwili Mungu sifa za Mungu za upendo zile sifa kuu za Mungu zilizoshuka zikionyeshwa hapa duniani Yesu alikuwa ni upendo wa Mungu ambao aliumba mwili ambamo Yehova mwenyewe aliishi. Yeye alikuwa ni utimilifu wa Mungu kwa jinsi ya mwili. Yale Mungu aliyokuwa yeye aliadhirisha kupitia katika mwili huo. Ilibidi mwili huo ufe kusudi yeye apate kumwosha bibi harusi. kwa nini yake, kwa nini yake, kwa damu yake. Basi angalia, si kwamba tu bibi harusi ameoshwa, amesamehewa, bali amehesabiwa haki. Unaona, je, ulipata kujaribu neno kuhesabiwa haki kuona linavyomaanisha. Sasa kwa mfano, kama ndugu Green alinisikia kwamba nilikuwa nikinywa pombe nimekuwa nikifanya mambo mabaya alafu akakuta kwamba sikuyafanya, ndipo aje aseme ninakusamehe ndugu Branham. Ati unanisamehe? Mimi sijawahi kufanya jambo hilo. Unanisamehe kitu gani? Unaona, bali kama ninahatia basi ninaweza kusamehewa, bali ningali sina haki, kwa maana nilifanya jambo hilo. Lakini neno kusa- kuhesabiwa haki ni kana kwamba hujapata kufanya jambo hilo kamwe. Kuhesabiwa haki, ndipo damu ya Yesu Kristo inatusafisha na dhambi, mpaka inawekwa katika kitabu cha usaulifu wa Mungu. Yeye ndiye pekee anayeweza kufanya jambo hilo, sisi hatuwezi. Tunaweza kusamehe bali siku sahau. Tuweza kukusamehe bali daima nitakumbuka ulifanya mambo haya mabaya, ndipo wewe si mwenye haki, umesamehewa, lakini mbele za macho ya Mungu, bila harusi amehesabiwa haki, kwanza kabisa hakupata kufanya hilo. Amina, amesimama pale, ameolewa na mwana mtakatifu wa Mungu, jambo la kwanza, hajawahi kama kufanya dhambi. Kwa nini yeye alichaguliwa? Tangu zamani aliingizwa kwenye mtego huu na sasa wakati aliposikia ile kweli na akatoka ile damu, ilimsafisha naye anasimama pale akiwa mtakatifu. Unaona, yeye hana dhambi hata kidogo. Kwa hiyo ujumbe unamkusanya bibi harusi. Unaona ule mwaliko na parapanda ile ile, yeye kwa sauti kuu, yeye alipata sauti kwa mwaliko huo na sauti na kumwamsha Lazaro. Yeye alisema kwa sauti kuu, Lazaro njoo huku. Unaona, na sauti hiyo inamwamsha, inamwamsha bibi harusi aliyelala, wafu waliolala mauti na ile parapanda kwa sauti ya parapanda, na wakati itakapolia, inaita daima parapanda ili waita Israeli kwenye sikukuu ya baragumu, unaona, ambayo ilikuwa ni sikukuu ya Pentekoste, ile sikukuu kubwa hewani, na sikukuu ya baragumu. Na sasa baragumu ilimaanisha kuita watu pamoja, njoni kwenye karamu. Na sasa hiyo ka, karamu ya mwanakondoo hewani. Sasa angalia kukusanyika pamoja na bibi harusi, karamu ya baragumu, ile karamu ya harusi tumeiona katika mifano. Sasa hebu angalieni kwa muda kidogo tu, kabla hatujafunga, angalia tumeiona katika mifano. Sasa kama unataka kusoma katika Matayo kumi na nne kumi na sita ilisema wako watatu wanaoshuhudia, unaona, katika Yohana Mtakatifu, katika Yohana wa kwanza tano saba na kadhalika. Daima tatu ni shahidi. Hiyo ni kweli, ni thibitisho, jambo fulani ambalo ni kweli, mashahidi watatu wanashuhudia katika kinywa cha mashahidi wawili ama watatu, kila neno lidhibitike. Sasa angalia, tumekuwa na mashahidi watatu. Tatu ni shahidi. Sasa tayari tumekuwa na kunyakuliwa kutatu katika agano la kale. Je, ulijua jambo hilo kama shahidi? Sasa angalia, Enoko alikuwa mmoja wao, Elia alikuwa huyo mwingine, na Yesu huyo mwingine. Yesu akiwa ndiye jiwe la katikati. Sasa yeye alishuhudia. Unaona, yeye alikuwa ndiye jiwe la katikati kati ya agano la kale na agano jipya, kwa maana ilimpasa yeye kwanza kufa alafu kunyakuliwa yeye alikufa akafufuka, kisha akatembea hapa pamoja nasi na kisha akanyakuliwa, kwa kuwa yeye alikuwa ni jiwe la katikati lililounganisha kunyakuliwa kote kuwili pamoja, baada ya kufufuka kwake na kunyakuliwa. Angalia, baada ya yeye kufanya jambo hilo na kuthibitisha hilo agano la kale pale, sote tunajua yeye Henoko alihamishwa, tunajua Elia alitwaliwa na upepo wa kisulisuli, hiyo ni kweli, katika gari la moto naye Yesu alikufa, kazikwa, akafufuka na kuishi hapa duniani na kisha akanyakuliwa. Lile jiwe la katikati, kuna hao watatu wa kushuhudia, hiyo ni kweli. Sasa kumekuweko na kunyakuliwa kumoja ambako kumepita tayari. Je, ulijua jambo hilo? Huko, hebu tuone kama hatuwezi ku, kukusoma upesi sana. hebu na tufungue Matayo mlango wa ishirini na saba na hebu tufungue kwenye kifungu cha arobaini na tano cha Matayo mlango wa ishirini na saba. Hebu tuone kama hatuwezi ku, ku, kupata jambo hilo upesi sana na tuone kama kama hatuwezi ku, kupata kidogo tu katika kutoka katika hiki kinge tusaidia upesi sana. ishirini na saba arobaini na tano. Ninaamini nimeliandika hapa, hebu tusome basi tangu saa sita palikuwa na giza juu ya nchi yote mpaka saa tisa na kama saa tisa Yesu akapaza sauti yake kwa nguvu akisema Eloi Eloi lav yaani, Mungu wangu, mbona umeniacha? Na baadhi yao waliohudhuria, niliposikia, walisema huyu amwita wa Elia. Mara mmoja wao akaenda mbio, akatoa sifongo, akaijaza siki, akaitia juu ya mwanzi, akamnywesha. Wale wengine wakasema, na tuone kama Elia anakuja na kumwokoa naye. Yesu akiisha kupaza sauti kwa nguvu, akaitoa kupaza sauti, sauti kubwa. Angalia, wakati Yesu akifa, alipaza sauti, akaitoa roho yake na tazama, pazia la ikalo likapasuka vipande viwili toka juu hata chini. Nchi ikatetemeka, nyamba ikapasuka, makaburi yakafunuka, ikainuka yaka miili mingi ya watakatifu waliolala, nao wakiisha kutoka makaburini mwao, baada ya kuvuka kwake, wakaingia mji mtakatifu, wakawatokea wengi. Kunyakuliwa kumoja kumepita kutatu, kumetukia katika agano la kale, kwa wale waliokuwa wamewekwa tayari, ambao walijiliwa na neno la Bwana. unaona? Neno la Bwana lilimjia Enoko, neno la Bwana lilimjia Eliya. Yeye, yeah, alikuwa ni nabii. Unaona, neno la Bwana lilikuwa ni Yesu. Unaona, angalia katika Agano la Kale, hao watakatifu wa Agano la Kale. Sasa wakati kunyakuliwa huku kulipotokea kwa mara ya kwanza, angalia kifungu cha hamsini. Sauti yake kuu iliwafufua watakatifu wa Agano la Kale, kama tu vile hasa ile sauti kuu ilivyomwamsha Yesu ama ilivyomwamsha Lazaro. Unaona, sauti kuu ilifufua, na kwa pili kuna timizwa katika Wathesalonike wa pili mlango wa nne hebu natusome, lisome, mepa, soma, na tusome tulisome. Hivi punde tu tumepasoma dakika chache zilizopita, unaona sitaki msijue ndugu, habari za wao waliolala mauti, msiji mkahuzunika kama hiyo. Ni Watesaloniki wa kwanza nne kumi na mbili kumi na nane. Huko huko kutakuwa ni kunyakuliwa kwa pili. Kunyakuliwa kwa pili kutakuwa ni kuhamishwa kwa, kwa bibi harusi wat, watakatifu wa Ngano la Kale wameenda mbele ya uwepo wake peponi, imeondolewa na watakatifu wa Ngano la Kale walipaa juu wakati wa sauti yake kuu, wakati alipopaza sauti na kutoa roho kwa sababu sababu gani? Ile dhabihu, msamaha wa dhambi zao, ambao walikuwa wameungojea, wakiamini ya kwamba huyo mwanakondoo mkamilifu alikuwa anakuja walikuwa wametoa dhabihu yule mwanakondoo, na wakati yeye alipokufa na kutoa roho yake, yeye alilia kwa sauti kuu, nao watakatifu wa agano wa la kale wakaamka. Angalia ule mwaliko na ile sauti. Hapa ni jambo lile lile wakati wa kuja kwake, unaona, akatoa roho yake, na wakati alipofanya hivyo, ile dhabihu ikawa imekamilika, ndipo peponi kukawa tupu nao watakatifu wa gano la kale wakaja duniani tena, wakatembea duniani, kisha wakaingia pamoja naye katika kunyakuliwa kwake. Daudi alisema pale, inukeni yenye malango ya milele na inukeni, aliteka mateka akawawapa wanadamu vipawa. Wakati watakatifu wa gano la kale walipoingia pamoja naye Walisema, ni nani huyu mfalme wa haki, Bwana wa utukufu, mwenye nguvu katika jeshi, majeshi yenye nguvu haya hapa yanaingia, ya kitembea kiaskari. Yesu aliteka mateka, naye huyu hapa anakuja pamoja na, pa na watakatifu wa gao la kale. Ndipo akaingia katika malango mate kule juu na kusema inukeni yenye malango ya milele, inukeni na mfalme wa utukufu wapate kuingia. Sauti katoka upande wa ndani ikasema ni nani? Huyu mfalme wa utukufu? Bwana hodari wa vita. Malango yakafunguka mara moja, ndipo Yesu aliye mshindi akateka mateka hao, waliokuwa wamemwamini ye, nalo neno lilikuwa limewajia hao. Hapo watakatifu wa agano la kale wamekaa pale, wanangoja Alitaka mateka akapaa juu, akawachukua watakatifu wa gao la kale na kuingia huko hapo. Kunyakuliwa kumoja kumepita tayari. Kunyakuliwa kwa pili kunakotukia ni Wathesalonike wa pili kwa ajili ya kanisa bibi arusi atakayefufuliwa apate kunyakuliwa aingie katika utukufu. Sisi tulio hai na tutakaosalia, hiyo ni miili iliyoachwa hapa duniani. Adota watangulia ama kuwazuia hao waliokwisha kulala mauti, kwa maana parapanda ya Mungu italia kwanza na waliokufa katika Kristo watafufuka. Unaona, nasi tulio hai na tutakaosalia tutanyakuliwa pamoja nao ili. Majuzi nilikuwa nimesimama kando, pembeni mwa barabara nami, ni nilikuwa nimesimama kwenye, nilikuwa nimesimama pembeni mwa barabara ni nikiangalia gwaride la sikukuu ya kusimamisha vita, na wakati walipopanda wakipanda kwenda barabarani, nilisimama pale pamoja na mwanangu mdogo Joseph vikaja vya kwanza kupita vilikuwa ni vifaru vya kale vya vita vya kwanza, maskini, vifaru vidogo vya kale. Baada ya hivyo, vikaja vifaru vikubwa vya shamani vya vita vipya na mizinga yao mikubwa pamoja na mitutu yao ya kulipulia eh, vyenye vivunja mitutu na kadhalika. Baadaye wakaja askari a, a, a, kina mama wa nyota ya dhahabu. Ndipo likaja gari lenye jukwaa pamoja na, na, na, na, na kuendelea. Vema, moja kwa moja kule nyuma likaja gari lenye jukwaa na mbele yake palikuwa na kaburi kwa askari asiyejulikana na hapo alisimama askari, amesimama pale akilinda kaburi hilo. Alisimama askari wa manoari upande ule, upande huo mwingine na baharia upande huo mwingine, na kulikuwako na mgawanyo, na upande huo mwingine alisimama mama mwenye nyota ya dhahabu, alikuwa amempoteza mvulana wake pale. Alisimama mke mchanga, milaza kichwa chake mezani, analia. Maskini mvulana mmoja mwenye nguo zilizochakaa ameketi kwa upande na machozi yakimtiririka usoni mwake, alikuwa amempoteza baba yake. Nikawazia ni uzuni jinsi gani, ninasimama hapa na kuangalia, ninawaona hao wazee, askari wachache tu waliosalia wakitembea kule chini, wametiwa kilema na wamezeeka namna hiyo, wamevaa nguo zao rasmi, lakini wakizionyesha kwa fahari. Kwa kuwa wao walikuwa ni wa Marekani. Nikawaza, ee, Mungu wangu, siku moja kutakuja mlipuko kutoka mbinguni na waliokufa katika Kristo watafufuka kwanza. Hao watakatifu wa agano la kale kule kule nyuma wanaongojea watachatuka na watoke huko kwanza, waingie katika ufufuo, utaingia pamoja kwa moja msarini na kwenda ewani ni hili hii ya kale inayopatikana na mauti itabadilishwa na kufanywa kama mwili wake wa utukufu. Litakuwa ni gwaride la jinsi jinsi gani, wakati litakapoanza kuelekea mbinguni moja ya siku hizi, katika wakati wakati huo wa kunyakuliwa ulio mbele yetu, lo, wakionyesha kwa fahari damu ya Yesu Kristo vifuani mwa ujumbe wa Mungu katika majira walioishi. Hiyo ndio saa tunayoitarajia ndugu. Angalia katika kufunga tu sasa, ufufuo wa pili wote wa kwanza umepita, wa pili umekaribia sasa, hivyo utakuja kutimia sasa. Sasa watatu ni wale mashahidi wawili wa Ufunuo kumi na moja kumi na moja na kumi na mbili ambao hawa ndio wale wanaorudi wakiwa na roho wa Kristo kuwashuhudia Wayahudi kama vile Yusufu alivyofanya kwa ndugu zake. Nanyi kumbukeni, miili yao iliyokufa ilikaa katika njia ya mji kwa muda wa siku tatu na nusu ndipo roho wa uhai akaingia ndani yao, nao wakanyakuliwa wakapelekwa mbinguni huko. Hapo kunyakuliwa kwenu kutatu kwa gano jipya, kunyakuliwa kutatu kwa gano la kale, kote kumepita. Sasa tuko tayari tukingojea nyakuo. Kunyakuliwa kwa watakatifu kumenenwa na hivyo basi kutatukia. Mungu anaposema jambo lolote, mbingu zote na nchi zitapita, bali neno hilo halitashindwa kamwe. Wakati Mungu aliposema kule nyuma katika mwanzo mmoja, alisema iwe nuru, huenda palikuwa na mamia ya miaka kabla akuja kuwako na nuru yoyote. Hale, alisema na kuwe na mtende na kuwe na mwaloni nakuwe na, mwalone, nakuwe na, mj na jangwa na kuwe na mlima nakuwe na hiki. Yeye alitamka jambo hilo, unaona, na mradi tu lilitoka katika kinywa chake, katika neno halina budi kudhihirishwa, lazima lidhihirishwe wakati ndipo siku moja ye aliwaita watu watu watoke naye ali, alikuwa amenena na mtu mmoja jina lake Musa kwa nguzo ya moto, nuru moto mtakatifu wenye utukufu. Naye Musa angenini, watu wasingemwamini Musa. Kwa hiyo yeye akasema wa, waleta kwenye mlima huu. Asubuhi hiyo ule mlima ulijaa moto na radi na ngurumo namna hiyo, na watu hao wakasema, usiache Mungu anene, acha Musa anene, unaona, tusije tukangamia. Mungu akasema, sitanena nao tena namna hii, lakini nitawainulia nabii nami anena kupitia kwake na asemalo litatimia, basi lisikilizeni, kwa kuwa mimi mimi niko pamoja naye. Sasa yeye alinena jambo hilo, alisema ya kwamba litatimia. Mwangalie huyu nabii Isaia, amesimama pale, mwanamume, mtu mwenye akili, mtu aliyeheshimika vizuri mbele ya mfalme. Maana alikuwa ameishi pamoja na Uzia, huyo mfalme ambaye alikuwa ni mtu mashuhuri. Alijaribu kupatikwa mahali pa muhubiri wakati mmoja, na akaingia akapigwa na, kwa ukoma. Na hivyo ndivyo nilivyowaambia hao wafanya biashara, Msijaribu kamwe kupatikua mahali pa mhubiri. La, bwana, kaa papo hapo mahali ulipo uno. Unaona, fanya kazi yako ile Mungu aliyoweka aliyokuambia ufanye. Kama wewe ni kidole, uweze kama kuwa sikio kama wewe ni sikio, hautakuwa pua kamwe, pua wala jicho. Unaona, wewe kaa katika nafasi yako. Mlisikia ujumbe huo hivi majuzi kwenye matangazo, kujaribu kumfanyia Mungu kazi. Daudi, mfalme aliyetiwa mafuta, watu wote wakipiga makelele na kupaza sauti, ilikuwa ni sawa, bali yeye kamwe hakumtaka shauri nabii wa Mungu ndipo mtu akafa na jambo zima lilivurugika. Usijaribu kumsaidia Mungu, wewe ngojea mpaka muda wa Mungu utakapotimia. Acha jambo hilo lije katika njia yake ya kulifanya jambo hilo. Nitaanzisha jambo hili kubwa, nitafanya hivi. Uwe mwangalifu, ndugu. Sasa Daudi alijua ni vizuri kutokufanya hilo. Nathan alikuwa nchini siku hizo, hata hakutakwa shauri kamwe. Unaona, yeye aliwataka shauri maakida wa mamia na maelfu. Watu wote walipiga makelele na kupaza sauti na kucheza, badala ya walikuwa na mihemko yote ya kidini, bali haikuwa katika mwelekeo na utaratibu wa neno la Mungu, ndipo likakwama. jambo lolote lile lisilo katika utaratibu na mpangilio wa neno la Mungu litashindwa. Neno la Mungu ndilo tu litakalosimama milele. Mbingu na nchi zitapita, bali si neno langu. Angalia Isaya. Kijana mwanamume huyo mwenye akili amesema pale mara Roho akamshukia, hakuweza kutamka vinginevyo, yeye alikuwa nabii. Akasema, tazama, bikira atachukua mimba. Kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, mtoto amezaliwa, tumepewa mtoto mwanamume, ataitwa jina lake Mshauri, Mfalme wa Amani, Mungu mwenye Nguvu, Baba wa Milele mwisho wa uweza wa kifalme utakuwa mabegani mwake, mwisho wa utawala wake hautakuwa na mwisho. Mtu huyo angewezaje kusema kwa akili ya ya kwamba bikira atazaa bwana? Kila mtu alitarajia kuona jambo hilo, limenenwa tayari, lilikuwa ni bwana sema hivi, ilibidi litimie, maana il, lilikuwa ni neno la Mungu, kama vile ilivyokuwa katika mwanzo, wakati yeye alipopanda hizo mbegu chini ya bahari, wakati kulipokuwa ku, ukiwa na tena utupu na maji juu ya vilindi vya maji unaona, ilibidi nitimie. Ndipo siku moja miaka mia nane baadaye tu tumbo tu la uzazi la bikira likazaa uzao wa Mungu uzao ulioumbwa akamzaa mwana. Mwana huyo huyo alisimama pale siku moja akasema, Lazaro, njoo huku na mtu ambaye alikuwa amekufa siku nne, ameoza, fua yake imedidimia, alinuka, akatokea akasema, msishangaza na jambo hili, kwa maana saa yaja, amina, hapo wote walio kaburini watasikia sauti ya mwana wa Mungu. Kwa hiyo basi limenenwa tayari, halina budi kutu, kutukia namna hiyo, kutakuwekwa na unyakuo. Lo, jamani Ndiyo kwanza nikumbuke ujumbe wangu wa mwisho huko California, ambako nilifikiri sitarudi tena, wakati nilipobashiri Los Angeles itazama chini ya bahari. Na bwana asema hivi, itazama, imekwisha, imeoshwa, imekwisha. Wakati gani? Sijui ni lini, bali itazamishwa mara baadaye matetemeko ya ardhi yakaanza kutikiza na kutetemesha. Nakumbuka wengi wenu ninyi watu mkisimama pale pale ule mwamba siku ile, wakati yule malaika aliposhuka pale na ile nuru na moto ukishuka kutoka mbinguni kuzunguka mwamba ule, wakati tulipokuwa tumesimama pale, miamba ikirushwa kutoka mlimani na kuanguka kule upande wa pili, nalo lililipuka kwa nguvu mara tatu. Nikasema hukumu itaipiga pwani ya magharibi. Siku mbili baada ya hayo, Alaska nusura izame. Kumbukeni Mungu yeye, yule aliyesema jambo hilo ali Los Angeles imeangamia, nayo imekwisha. Sijui ni lini, siwezi kuwaambia. Sikujua nilisema jambo hilo, lakini ndugu, huyu hapa, naamini ilikuwa ni yeye. La, mmoja wa kina Mozli ninaamini alinikuta huko mitaani kule. sikujua ilikuwa ni nini mpaka rejea maandiko nina Yesu lisema Kafernaum Kafernaum ni nini mpaka nilipoyarejea nilirejea kwenye maandiko, naye Yesu alisema: Kapernaum, Kapernaum, ni mara ngapi wewe uliyejikuza hasa, hata mbinguni utashushwa, mpaka kuzimu, kwa kuwa kama miujiza mikubwa iliyokuwa imefanyika kwako ingalikuwa imefanyika Sodoma, ungalikuwa kwako, mje huo hata sasa, nayapata miaka mia moja na hamsini tangu wakati huo, Sodoma ulikuwa tayari ardhini, ndipo Kapernaumu uko ndani ya maji pia siku hizi. Na roho yeye yu ye yule wa Mungu aliyesema mambo haya yote na kufanya mambo haya yote, yeye ye alisema hapo, ewe mji Kapernaumu, uliyejiita kwa jina la malaika Los Angeles Jinsi ulivyojitukuza hata mbinguni, shina lenyewe na kitu cha shetani. Unaona umejitukuza, waubiri ni makaburi kwao. Watu wazuri huenda kule, kisha wanakufa kama panya. Ni maangamizi ya jinsi gani? Wewe unaejiita, kwa jina la malaika, kama miujiza hiyo mikubwa ingalifanyika Sodoma iliyofanyika kwako, ungalisimama mji huu hata sasa. Lakini saa yako imewadia. ni niangalieni, muone kama hautazama, mimi ni nabii wa uongo. Unaona huo hapo, umekaa umekaa umekaa pale inakumbuka usiku huu, kabla sijaona jambo hilo, niliona onyesho la awali la bibi harusi. Nilisimama pale na nikamwona maskini bibi mdogo mzuri amevalishwa vizuri tu na kadhalika, akitembea kiaskari namna hii. Kulikuwa kuna mtu fulani amesimama karibu nani katika hilo ono. Ndipo nikaona wakisema, onyesho la awali la bibi harusi, nikamwona akipita walitokea upande huu kisha wakazunguka, nami nikalisikia likija maka maka, kanisa yakija kutoka upande huu mwingine. Hili hapa la kanisa la Asia linakuja, loo, nena kuhusu uchafu. Ili hapa kanisa la Ulaya linakuja, lo jamani! Ndipo nikasikia roki ikija, na ilikuwa ni Bi Marekani kanisa na hata hakuwa amevaa nguo zozote. Alikuwa na makaratasi kama magazeti kijivu ameashikiria mbele zake akicheza roki. Bibi marekani kanisa ilisimama hapo katika mbele za uwepo wake. Nikawazia eh, Mungu, kama mhudumu, kama hilo ndilo jambo zuri sana tungaliweza kufanya Lo lo, unajua jinsi unavyojisikia. Kisha nikawazia Mungu, ni fiche, laiti ningaliweza kutoroka kutoka hapa. Kama kwa yote ambayo tumefanya na hayo ndio tumezaa kama hayo ndiyo ndipo, basi wakati hao wanawake walipopita, wote wakifanya kila namna ya roki na kadhalika, na nywele fupi na nyuso zilizopakwa rangi na wakati walipopita namna hiyo, wakidhaniwa ni bikira kwa Kristo. Na wakati alipopita namna hiyo, niligeuza kichwa changu, mwajua, nikishikilia hiki mbele zangu ilikuwa ilikuwa ni aibu sana nyuma yao, na hao hapo wakienda namna hiyo, ndipo nikageuza kichwa changu, nikaanza kulia namna hiyo, nikasema sisi singeweza si kuvumilia jambo hilo hapo, akiwa yeye amesimama pale, mi nikijua ya kwamba mimi mhudumu wa kanisa, na hicho ndicho nilichomtolea nikasema, hey, Mungu siwezi kukiangalia, hebu hey, na nife hebu hey, na hebu hey, na nitoweke, na namna hiyo, na mara nilipotoka nje, kila mara mmoja wao angetokea wangeenda mahali kisha wakatoweka, nami ningesikia tu sauti yake. Walipokuwa wanatoweka, ndipo nikasikia kitu kama twendeni askari, nami nikaangalia nika na hapa, nikaja kundi la wasichana wadogo watakatifu, jinsi hasa walivyokuwa, wote wamevalia vizuri, nywele zao zikining'inia chini kabisa mgongoni mwao, laini wasafi, wakienda kiaskari namna hii, kwa hatua za Injili. Yeye ya alikuwa ni Neno. Walionekana kama ni mmoja kutoka katika kila taifa. Nilikuwa nikiwa, nikiwaangalia walipokuwa wana Nikawaona wakipita. Badala ya kushuka kwenda chini, walianza kupanda juu, nami nikaona mmoja wao akijaribu, wawili ama watatu wao akijaribu, wakitoka mstarini, nikapaza sauti, rudini kwenye mstari. Ndipo hilo ono likaniacha, nami nilikuwa nimesimama katika chumba hiki nikapaza sauti, rudini kwenye mstari, mstari huo Sijui, inawezekana imepita tayari. Inawezekana kwamba bibi harusi ameitwa tayari. Hilo ndilo tunalopitia leo. Anapaswa kufinyangwa na kuumbwa kuwa sura ya Kristo, naye Kristo ni Neno. Hilo ndilo jambo pekee, unaona, liko humo ndani katika Neno. Ni nini tu, unaona, haiwezekani kuongeza jambo moja. Haiwezekani mwa mwanamke awe na mkono mmoja kama wa mwanamume na mkono huo mwingine wenye wayo kama wa mbwa. Haina budi kuwa ni neno la Bwana hasa kama vile yeye alivyo neno. Bibi harusi ni sehemu ya bwana harusi. Mwanamke ni sehemu ya mumewe, maana yeye ametolewa kwa mumewe, au alikuwa ni sehemu ya Adamu kutoka ubavuni mwake, na hii vivyo hivyo na bibi harusi. Hatolewi kwa madhehebu bali anatolewa kutoka kifuani mwa neno la Mungu la siku hizi. kunyakuliwa Parapanda ya Bwana italia, wafu katika Kristo watafufuka na kushiriki utukufu wa kufufuka kwake, wakati waliochaguliwa watakapokusanyika nyumbani mwao ng'ambo ya mbingu, majina yaitwapo huko ng'ambo. Hebu na sisi sote tujaribu kuwa kule, enyi marafiki. Mungu awabariki limenenwa halina budi kutimia, litatimia. nanyi na ni wadogo sehemu, tupo kwenye kanda enye watu. Hakuna mtu anayetaka kufa, hakuna mtu anayetaka kupotea. Hebu niwaambieni, lolote mfanyalo, sijali jinsi mnavyohudhuria kanisa vizuri na jinsi mlivyo waminifu kwa kanisa. Hilo ni zuri, sina neno dhidi ya jambo hilo. Mnapaswa kwenda ka, kanisani, fanyeni hivyo, endeleeni kwenda kanisani. Lakini hata iwe nini, tupilieni mbali mapokeo yenu na mm, onge mbele mwende moja kwa moja kwa Kristo, maana italia moja siku hizi, nanyi mtashikwa mkiwa na alama ya mnyama, wala hamtajua ni kitu gani mpaka mtakapokuwa mmechelewa sana. Hiyo ni kweli kabisa. Mungu awabariki. Ninasikitika kuwakawisha. Basi kumbukeni, nimewaweka kwa muda mrefu sana hapa. Hiyo ni kweli na matoleo ambayo mmenitolea ambayo sikuwaomba kufanya hivyo, ndugu. Hiyo ni nini yangu, hiyo ni heshima. Chukueni hayo na mkalipia hoteli hii o, overtime maana niliwachelewesha. Nilikuwa tu na mambo machache hapa, nina kurasa kama nane ama kumi zaidi juu ya huko kunyakuliwa pale, bali kamwe sikupata wakati wa kutoa. Mungu awabariki. Mnampenda Bwana Yesu? Hebu bwana, tusimame kimya tu kwa dakika chache. Sasa kimya, kwa uchaji pia. Kumbukeni yale niliyosema, kumbukeni, tuko katika saa za mwisho. Mataifa yanavunjika, Israeli inainuka, ishara ambazo Biblia ilitabiri Siku za mataifa zimehesabiwa, zimekumbwa na hofu. Rudini enye mliotawanyika makwenu, siku ya ukombozi imekaribia. Mioyo ya watu inakufa kwa hofu. Jazweni na Roho, taa zenu zimesafishwa na ni safi. Angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia. Mnajua hivyo, manabii wa uongo wanadanganya, kweli ya Mungu wanaikana. Tunajua ya kwamba hayo yote ni kweli, sivyo? sehemu tupo kwenye kanda na mpenda na mpenda, kwani alini penda kwanza na Wangapi wanaompenda kweli kweli? Inua mkono wako. Sasa ninawatakeni wakati tukiimba huu tena, peana mikono na mtu aliye karibu nawe, useme Mungu akubariki msafiri. Sisi ni wasafiri, sivyo? Wasafiri na wageni. Na mpenda namna hiyo, moja kwa moja upande wa pili wa meza, na mpenda kwani alini penda kwanza na kununua wokovu wangu mtini ka bari. Unataka kuingia katika kunyakuliwa? Ni wangapi wanaotaka kuingia katika kunyakuliwa? Waseme, Mungu, ninataka nipate kunyakuliwa kwa moyo wangu wote. Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Mnaujua wimbo huo? Unaujua ba dada? Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, sijui ni nini huko wapi huo. Ehe, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Jenga matumaini yako kwenye mambo ya milele. Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Naupenda huo wakati safari yetu imekwisha. Kama umekuwa mwaminifu kwa Mungu, makao yako ya utukufu ni mazuri na yenye kung'aa. Nafsi yako iliyojaa furaha itayaona Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, jenga matumaini yako juu ya mambo ya milele, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Ninawatakeni muinanishe vichwa vyenu kwa muda kidogo. Sasa usitamani utajiri usio na maana wa ulimwengu unaoza upesi sana, tafuta kupata hazina ya mbinguni kavitapita kamwe. Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, jenga matumaini yako kwenye mambo ya milele, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika vichwa vyenu vikiwa vimeinamishwa na jambo hili likiwa ni ani mwenu, tukijua ya kwamba tunainamisha vichwa vyetu kuelekea kwenye mavumbi tulimotolewa, siku moja tutarudi ukijua ya kwamba una nafsi ndani hapo ambayo haina budi kujibu kwa Mungu, na kama ukijisikia kwamba wewe hauko tayari kwa ajili ya huko kunyakuliwa, kama kungetokea usiku wa leo na ungetaka kukumbukwa katika maombi, inua tu mkono wako. Hatuna mahali pa kufanya wito wa madhabahuni, madhabahu yako iko moyoni mwako. Hata hivyo, inua mkono wako. Mungu akubariki wewe, wewe. Jamani, ninajifikia siku tayari, ndugu Branham, mimi kweli nini ninataka kuwa Mkristo. Nimejaribu kuwa bali daima kuna kasoro fulani. Ni ninajua ya kwamba, kwamba siku mahali ninapopaswa kuwa ni rehemu. Mungu, ninainua mkono wangu, ni rehemu mimi. Sasa mikono ishirini ama thelathini imeinuliwa tayari katika kundi hili, dogo mingine inainuliwa. Mungu mpendwa, wewe unajua kilicho nyuma ya mkono ule kule chini ya moyo huo. Ninaomba Mungu mpendwa, mimi ninawajibika kwa jambo moja tu hilo ni kusema kweli na Mungu mpendwa, wao wanataka kuokolewa, wanataka kweli. Hawataki jambo fulani hili ambalo ni mwemko fulani tu, kujichochea fulani, mfumo fulani wa kimadhehebu, kanuni fulani ya imani, fundisho fulani la shati ambalo limeongezwa. Wao wanafahamu Baba ya kwamba inahitaji neno safi lisilogoshiwa la Mungu. Mengine yote yatapita, hata mbingu na nchi, bali hilo halitapita. Na kama sisi ni neno hilo, itapita chi, mm, chi kutoka chini yetu, bali sisi hatuwezi kupita kamwe, kwa maana sisi ni neno hilo, bibi harusi wa bwana harusi ninaombea kila mmoja kwamba wewe utawajalia Baba. Ndilo ombi langu aminifu, na samahani Baba kwa kuwa na wasiwasi mno usiku wa leo, kuruka hapa, nimechelewa na, na, na kutetemeka na kusema maneno yaliyokatika na kukatwakatwa. Kwa namna fulani au nyingine, wewe Roho Mtakatifu mkuu yaunganisha pamoja kwa njia yako mwenyewe ya kiungu na kuyaingiza katika mioyo ya watu kutoka moyoni mwangu na nia na kusudi nililo nalo moyoni mwangu kwa ajili yako, utajalia Bwana, na waokoe hao wanaoweza kuokolewa, wavute kwako kwa Bwana, na jalia tuwe tayari kwa ajili ya hiyo saa ya kunyakuliwa ambayo imekaribia, kwa kuwa naomba jambo hilo katika jina la Yesu, amina. Mungu awabariki sasa. Mwenyekiti wa, wa mkutano huu